ด่วนสุดครับ ... ท่อ Hi ของปั้มน้ำมัน Power ผมรั่วครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย due2k, 26 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. due2k

due2k New Member Member

51
    2
    0
    ด่วนสุดครับ ... ท่อ Hi ของปั้มน้ำมัน Power ผมรั่วครับ

อยากทราบว่ามีขายที่ไหนบ้าง และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    อยากทราบราคาของทั้งมือ1และมือ2ครับ

ด่วนครับ...........

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    มันคือตัวไหนหรอ นึกภาพไม่ออก เป็นท่อที่ต่อออกจากกระปุ๊กน้ำมันหรือป่าว หรือว่าเป็นสายพาวเวอร์ ที่ต่อลงไปหาแร็ก

3. due2k

51
    2
    0

ท่อที่ต่อจากปั้ม ไป rack power หรือ ท่อที่วิ่งขนานกับเครื่องอ่ะครับ

aeg_ac88 ถูกใจสิ่งนี้
  4. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    ลอง เช็ค บางไผ่อะไหล่ยนต์ดูคับ

aeg_ac88 ถูกใจสิ่งนี้
  5. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    รั่วเหมือนกันดิว เห็นเคยถามช่าง เค้าบอก หาของรุ่นไหนก็ได้ ที่ความยาวเท่ากันนะ มันใส่ด้วยกันได้หมด

มันอยู่หน้าความร้อนโอกาส แตกมีสูงนะ

ใช่สายตามรูปนี้ป่าว

6. due2k

51
    2
    0
    ไช่เลยครับ ถ้าเบิกของแท้แพงมาก 6.5k แพงยับ เลยยังไม่กล้าตัดสินใจ

ขอเบอร์บางไผ่อะไหล่ยนต์หน่อยครับ

7. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    เอา ๆๆๆ หาอุปกรณ์ กันไป .... ของ กิ ปิ่ม ๆ ยังไม่เปลี่ยน เหมือนกัน

8. พ่อใหญ่

พ่อใหญ่ New Member Member

155
    3
    0
    อาการเป็นไงครับน้ำมัน พร่องออก ใช่มั้ย ของผมไม่พร่อง แต่กะจะ ถ่ายแล้วเปลี่ยน เพราะรู้สึกว่ามันจะ มีช่วง ฟรี คล้ายๆ มีอากาศ แบบว่าไม่ค่อยเนีย เท่าไหร่ แต่ ขับได้ นะ

nong_acc88 และ aeg_ac88 ถูกใจสิ่งนี้
  9. nong_acc88

4,280
    13
    38
    แร็ครั่ว มันก็พร่องนะ พ่อใหญ่ ของผมก็รั่ว แต่ยังไม่มาก

10. เอ 88

เอ 88 New Member Member

159
    5
    0
    ของ เอ รั่วแบบว่านองพื้นเลยครับ ว่าจะให้ร้านเช็คอยุ่ว่าชุดซ่อมแลคจะว่าซ่อมได้ไหมหรือต้องเปลี่ยนแลค ราคาแลค เท่าไหร่พอมีใครทราบบ้างปะครับ

nong_acc88 และ aeg_ac88 ถูกใจสิ่งนี้
  11. nong_acc88

4,280
    13
    38
    พยายามซ่อมให้ได้เถอะเอ.............ราคาเชียงกงนะ แทบอ๊วก หายากพอสมควร...........

12. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    Rack power ของรุ่นนี้ มีปัญหา มากคับ ซ่อมแล้ว ก็ จะไม่ work นะคับ แต่ ถ้าหาของเชียงกง สภาพดีดีได้ ก็จัดไปคับ ส่วน ถ้าเอาแบบพอทำเน่าไม่รั่ว ก็ ซ่อมได้ก็จะดีมากคับ เพราะว่ามัน แพง มากคับ

ส่วนของ ผม มันเคยรั่วแบบว่า ไหล โจ๊ก เลย แต่ ผ่านมาประมาณ เกือบ 3 ปี ตอนนี้ มันไม่รั่วแล้วคับ เติมเท่าไหร่ อยู่ แบบเดิม แต่ ...... แกนพวงมาลัย ไปสวรรค์แล้วคับ อาการของผมคงต้องเปลี่ยน อย่างเดียวคับ เห่อๆๆๆ

13. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    พี่เอก แต่ของอุ้ยซ่อมแล้วเวิร์คอ่ะครับพี่ หิหิ เหมือนใหม่เยย

14. เอ 88

เอ 88 New Member Member

159
    5
    0
    วันนี้ไปเชียงกงที่บ้านโป่งมาเขาบอกราคาแลคมาประมาณ 2000-2500 จะมีของหลังปีใหม่อะแต่ไม่รู้ว่าจะได้จริงปะเพราะมันถูกกว่าที่อื่นมากอะ แต่ถ้าได้จริงจะรีบมานำเสนออะครับ อ้อ! ถ้าเอาแลคของตาเพชรมาใส่ได้ปะครับต้องแปลงเยอะปะครับ

15. yoshiki93

307
    4
    0
    จิงดิ ตารงค์นี่ใช้ได้เลยนะ 555 เห็นพี่เอ้ จะเข้าไปทำเหมือน กัน แต่ อีตาพี่รงณ์ ดันไป ละมาน ซะ 55

จิงดิ เอง จองให้ตัวนะ อิๆๆๆ :D แล้วมีอย่างอื่นด้วยปะคับ ฝากดูด้วยคับ ของที่เปง รุ่นเราอะ เบาะ คู่หน้าเดิมๆๆ มีปะ กันชน หน้า กัน ชน หลัง หน้าตัดศอก pop up อะไรอย่างงี้คับ :D

16. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ถ้าได้ราคานี้มาถือว่าถูก มาก ๆ ๆเลย มีเผื่อบ้างป่าวอะ ถ้ามีเอาด้วยดิ

17. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    เออใช่เลย สายเนี้ยะแหละครับ ของอุ้ยรั่ว แตก อย่างหนักเลย ช่างบอกเอาไปซ่อม ได้ แต่ซ่อมเสร็จอาจจะมีเสียงดังเวลาเลี้ยว หรือไม่มีแล้วแต่ดวงครับ แต่ซ่อมได้ไม่มีปัญหา อู่ Rotada ครับ สนนราคาที่ 800 บาท เห้นบอกเปลี่ยนใหม่ เบิกศูนย์ ประมาณ 3 พันกว่า มือสองก็หายาก มั้งครับ

18. nong_acc88

4,280
    13
    38
    อุ้ยพี่ว่าเปลี่ยนใหม่ดีกว่า ซ่อมนะ เค้าเปลี่ยนท่อทั้งเส้นเป็นของไทย แล้วย้ำหัวท้าย สายใหม่ ส่วนมากจะมีเสียง คราง เวลาเลี้ยว เพราะน้ำมันมันเดินไม่สะดวกเหมือนของเดิม สายย้ำเป็นทุกเส้นแหละ อีกอย่างรูสายอาจไม่เท่าของเดิม ทำให้น้ำมันไหลไม่สะดวกเหมือนเดิม

เชียงกงตรงใต้ทางด่วนพระราม 4 ชื่อ ชิงนำชัยมี พี่ไปซื้อมา 500 บาท เห็นมีแขวนอีกหลายเส้น

19. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    สาย Power ตรงนี้ถ้ารั่วให้รีบเปลี่ยนเลยนะครับ เพราะผมเคยรั่วมันลงตรง Header พอดีเลย ปรากฏว่าไฟใหม้ครับ เพราะน้ำมัน Power มันมีแอลกอฮอลผสมอยู่ ผลของไฟใหม้ทำให้สีบนผากระโปรงบวมเลยต้องไปทำสีใหม่ทั้งบาน
    - ของใหม่ไม่จำเป็นแพงมาก ของมืง 2 มีเยอะเลยครับ

nong_acc88 ถูกใจสิ่งนี้
  20. due2k

51
    2
    0
    ตอนแรกก็ 4 จิต 4 ใจ ว่าจะ ซ่อม หรือ เอามือสอง หรือ ของใหม่แต่ไม่แท้ หรือ ของใหม่แท้

ตอนแรกก็ 4 จิต 4 ใจ ว่าจะ ซ่อม หรือ เอามือสอง หรือ ของใหม่แต่ไม่แท้ หรือ ของใหม่แท้

ที่สืบราคามาก็

ซ่อม --> 1000 บาท แต่อีกไม่นานก็รั่วตรงของต่อหรือหัว ที่เชื่อมระหว่างท่อยางกับกหัวเหล็กครับ

มือสอง ---> 1500 บาท มีแต่ของเก่า อายุใช้งาน 10 ปี ขึ้น ยางภายในเปื่อยหมด ซื้อมาไม่นานก็ต้องเปลี่ยนอีก

ใหม่ของปลอม --> 2500 บาท ส่วนใหญ่แล้วก็คุณภาพ OK แต่จาก เท่าที่รู้มายางคุณภาพไม่ดี เท่าของแท้ อายุใช้งานไม่เกิน 7 ปี ท่อยางก็ปริครับ

ใหม่แท้ --> 6000 บาท so sure ผมเลยจัดเปลี่ยนไปแล้วครับ ต้องเบิกจากญี่ปุ่นเลย ของในไทย HONDA เค้า ไม่มี ท่อเนี่ยมันยาวมากเลย จากปั้ม Power ยาวไปยัน Rack Power เลยครับ

รักรุ่นนี้จริง ใส่ของแท้ดีกว่าครับ รถอายุก็มากแหละ จะได้อยู่กับเรานานๆๆๆ ครับ

21. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    ช่างเค้าแนะนำมาว่า ซ่อมได้ก็เลยเชื่อใจอู้นี้อ่ะครับ

ส่วนเรื่องเสียงช่างก็บอกแล้วว่าซ่อมอาจมีเสียงตอนเลี้ยวแต่ไม่เป็นไร

แต่สรุปผมซ่อมออกมาเลี้ยวก็ไม่มีเสียงอะไรเลยครับ เชื่อใจช่าง

22. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ไว้ขอชมหน่อยแล้วกัน

23. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    ชมวันมิตติ้งครั้ง หน้านุ้นนนน เลยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้