ปรึกษาครับ nv cab ga16 ออโต้ ติดแก๊สหัวฉีดช่วงหลังๆนี้ เจอดับเองบ่อยๆครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Ccm Chadchai, 23 เมษายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    ปรึกษาครับ nv cab ga16 ออโต้ ติดแก๊สหัวฉีดช่วงหลังๆนี้ เจอดับเองบ่อยๆครับ ผมสังเกตจะเป็นเฉพาะช่วง 10-15 นาทีแรก และส่วนใหญจะเป็นตอนเลี้ยวหรือขึ้นเนิน ส่วนวิ่งทางตรงก็ดับบางครั้งเหมือนกัน พอดับก็บิดกุญแจครั้งเดียวติดครับ ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำการตรวจเช็คยังไงได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

2. Uthai Panyakul

Uthai Panyakul Guest

0
    0
    0
    แยกอาการหั้ยออกครับว่าสาเหตุเกิดจากแกสหรือน้ำมัน ลองวิ่งนำ้มันดู ถ้าวิ่งปกติไม่กระตุก ก่อเข้าเช๊ค/จูนแกส แต่ถ้าวิ่งนำ้มันก่กระตุกๆ ต้องเช๊คที่เครื่องยนต์ละครับ สายหัวเทียน/หัวเทียน. ลองดูครับ

3. Ccm Chadchai

0
    0
    0
    มารายงาน วันนี้ลองวิ่งน้ำมันอย่างเดียว ไม่ดับครับ เดี๋ยวลองอีก 2-3 วัน ถ้าไม่เจอดับ ก็คงไปจูนแก๊สอีกทีครับ แต่สงสัยว่าเมื่อก่อนมีดับบ้างแต่น้อยมาก แต่ช่วงหลังๆเจอบ่อยๆบางทีดับปุ๊ป สตาสติด วิ่งต่ออีก 5 วิ ดับอีก ติดๆกัน 3-4 ครั้ง แก๊สมันเคลื่อนหรือยังไง งงดี

4. Chanchai Addgod

Chanchai Addgod Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเป็นครับลองดูตัวปล่อยแก็สที่ถังเป็นตัวสีฟ้าครับ

5. อาการแบบนี้โซลินอย์แก๊สน่าจะมีปัญหา

6. Ccm Chadchai

0
    0
    0
    มาแจ้ง update เพิ่มเติมครับ วันนี้เอาโน๊ตบุคต่อระบบแก๊สดูแรงดัน เพื่อทำกราฟน้ำมันไปด้วย สังเกตว่ารอบเครื่องตกมาก ตอนเปิดแอร์ และวิ่งช้า 20-40 หรือช่วงจะจอดปล่อยคันเร่งแล้วแตะเบรครอบตกเหลือ 400-500 ต้องเข้าเกียร์ว่าง แต่ถ้ากดปิด a/c รอบกลับขึ้นมา 800 ปกติ สงสัยต่อว่า หรือมันเป็นกับตัวชดเชยรอบแอร์ผิดปกติครับ เพิ่มเติม ตอนนี้ผมเปลี่ยนไส้กรองอากาศเดิมๆศูนย์ จากตอนแรกเป็นไส้เลสมาจากเจ้าของเก่า อาการดับยังไม่เจอครับ

7. Uthai Panyakul

Uthai Panyakul Guest

0
    0
    0
    แกสหัวฉีดยี่ห้อรัยครับ_ปรับชดเชยตอนโหลดเครื่อง_เปิดแอร์แรงสุด_เข้าเกียร์D ค้างเปิดไฟหน้าสูง. ให้ได้ค่าใกล้เคียงกับน้ำมันที่สุด. ลองดูครับ

8. Ccm Chadchai

0
    0
    0
    หัวฉัด versus ครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้