สอบถามหน่อยครับ พึ่งวางเครื่องใหม่ ga15 เซียงกง ชนเกียร์เดิม เกียร์ธรรมดา nv queencab...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Adithep Somboon, 7 พฤษภาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Adithep Somboon

Adithep Somboon Guest

0
    0
    0
    สอบถามหน่อยครับ พึ่งวางเครื่องใหม่ ga15 เซียงกง ชนเกียร์เดิม เกียร์ธรรมดา nv queencab รู้สึกกินน้ำมันมากกว่าเครื่องเก่า เติมน้ำมัน แก๊ส91 300บาทขับได้ 100 กม. วิ่งแก๊สก็กิน เกือบกิโลละ 2บาท ขอคำชี้แนะหน่อยครับ ว่าต้องทำยังไงบ้าง

2. Jame Intasorn

Jame Intasorn Guest

0
    0
    0
    เช็คเซนเซอร์ต่างๆครับทำงานสมบูรณรึเปล่า ส่วนแก๊สจูนใหม่ครับ ตอนช่างประกอบอาจจะจูนไม่เนียนเท่าไหร่เอาแค่ติดแต่ไม่100% แต่ก็อยู่ที่การขับขี่อีกแหละครับ ว่าขับสไตล์ไหน. พูดยากพูดมากไม่ได้

3. Adithep Somboon

0
    0
    0
    แก๊สไปจูนมาใหม่แล้วครับแต่ก็ยังกินอยู่ ส่วนการขับก็ขับปกติเลยครับยังไม่เคยเหยียบหนักๆเลย ตัวเครื่องเก่าเหยียบจนสุดรอบแต่ก็ไม่กินเท่านี้

4. Jame Intasorn

0
    0
    0
    จูนแก็สถ้าไม่มีเครื่องวัด โอทู จะจูนได้ยากมาก. ต้องจูนกันเป็นเดือนครับขับไปจูนไป ถ้าเอาให้เครื่องติดแปปเดียวก็ทำได้. แต่ถ้าเอาให้พอดีกับเครื่องต้องใช้เวลามากกว่านั้นครับ ลองขับดูก่อนบางทีหม้อต้มยังไม่เข้าที่ครับ. ให้ทายรถพี่แก๊สมิกเซอร์ใช่ไหมครับ. เพราะถ้าแก๊สหัวฉีดมันจะไม่เป็นแบบนี้

5. Adithep Somboon

0
    0
    0
    หัวฉีดครับ

6. Adithep Somboon

0
    0
    0
    เครื่องตัวเก่า ga16dne เติมแก๊ส 300 วิ่งได้ 230 กม. เหยียบสุดๆก็ 170 วิ่งปกติ 120-140 ก็ยังกินน้อยกว่าเครื่องตัวใหม่ ถ้าจะเช็คเซ็นเซอร์ต่างๆต้องทำยังไงครับ

7. เช้คยางฝาวาว ยางใต้ฝาวาว ปะเก้นรอบเครื่อง ลูกสูบสึกเยอะหรือป่าว

8. Jame Intasorn

0
    0
    0
    หาคนจูนแก๊สใหม่ครับ เช๊คเครื่องยนต์ด้วยสมบูรณ์รึเปล่าครับ

9. Parn Freedom

Parn Freedom Guest

0
    0
    0
    พี่วาง เครื่องมาเท่าไหร่ครับ ga 15 หัวฉีด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้