รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับ/เรื่องวางเครื่อง

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย case-v, 21 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. case-v

case-v New Member Member

2
    0
    0
    ผมใช้3DOOR อยู่เกียร์ออโต้(ตอนนี้เครื่องเดิม) อยากจะลงเครื่องใหม่ เพราะเครื่องเก่าเริ่มไม่ไหวแล้ว อยากทราบว่าจะวางตัวไหนได้บ้าง(มือใหม่จริงๆ)
    (1) B16A (4) D15B
    (2) B16B
    (3) B18C
    ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าตัวไหนเหมาะสมหว่ากัน / ค่าเครื่อง+ค่าแรงอยู่ประมาณเท่าไหร่ (เน้นเครื่องแรง-รอบจัด-ม้าสูง) อึดอัดกับเครื่องเดิมมานาน:(

2. BKKEG

BKKEG New Member Member

13
    0
    0
    เคยใช้ D15B auto วิ่งดีครับอะไหล่หาง่าย ทำรอมหน่อยจะขับสนุกขึ้น กินน้ำมันประมาณ 9-10 กม./ลิตร ตอนนี้ใช้ B18C auto อยู่ ขับสนุกขึ้นครับ ลากได้ยาวดี กินน้ำมันเฉลี่ยประมาณ 100กิโล/9.2ลิตร ขึ้นอยู่ว่าโหดหรือไม่โหด แต่ถ้าวิ่งทางไกลจะประหยัดกว่าเพราะรอบค่อนข้างต่ำ :D :D

3. case-v

case-v New Member Member

2
    0
    0
    แล้วเรื่องของราคาล่ะครับ พอทราบรึเปล่าแล้วB18Cที่ใช้อยู่เปงไงบ้าง งบประมาณเท่าไหร่

4. BKKEG

13
    0
    0
    ผมได้มาทั้งหัวเลย ครับ ราคา 55000 รวมวาง :D :D

5. kob_vtec

kob_vtec New Member Member

25
    0
    0
    B18C อนาคตไปได้สวยครับ:p

6. pui_3D_yL

pui_3D_yL New Member Member

20
    0
    0
    จริงเหรอค่ะ B18C ใช้งบแค่ 55,000 รวมวาง
    วางที่ไหนค่ะ

7. Dynamite

Dynamite New Member Member

17
    0
    0
    เขาอาจจะมีญาติทำเซียงกง และ ทำอู่น่ะครับ

8. lllPaeNoSlll

lllPaeNoSlll New Member Member

19
    0
    0
    วางที่ไหนครับ

9. BKKEG

13
    0
    0
    ขอโทษครับไปดูบิลแล้วครับ ประมาณ 63000 รวมเบลี่ยนของเหลวทั้งหมดทำที่พี่กำ autoway ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้