อยากรู้ว่า4E TURBOกี่ม้าครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย pennapa, 24 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pennapa

pennapa New Member Member

27
    0
    0
    :eek:อยากรู้ว่า4E TURBOกี่ม้าครับแล้วฝาดำฝาขาวต่างกันตรงไหน
    ทนหรือเปล่ากินน้ำมันกี่โลลิตร
    ใส่Starletแล้วแรงเปล่าวิ่งกี่วิเดิมๆ
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::confused::confused::confused::confused::confused::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

2. StarGatE

StarGatE New Member Member

175
    0
    0
    4E TURBO (4E-FTE ) เครื่องยนต์ 135 แรงม้าคับที่ 6400 รอบ

ฝาดำกับฝาขาว ต่างกันตรงที่ ฝาดำเครื่องจะปีใหม่กว่า เครื่องฝาขาวนะคับ

กินน้ำมันประมาณ 12 กิโลเมตร/ลิตร ใน กทม. ถ้าต่างวิ่งต่างจังหวัดประมาณ 15 เกือบ 16 นะคับ ( อันนี้วัดจากรถผมเองนะ)
    และก็ขึ้นอยู่กับคนขับด้วยอะคับ ถ้าบูตตลอดก็ไม่ได้ตามนี้

ส่วนเวลาวิ่งในสนามก็อยู่ราวๆ 15-16 นะคับ ขึ้นกับกำลังและทางเปลี่ยว โอ๊ะๆ ไม่ใช่ขึ้นอยู่กับชั่วโมงบิน

ก็ตามนี้นะคับ ลองฟังความคิดเห็นจากคนอื่นๆด้วยละกันนะคับ :p

3. RayRonClub

RayRonClub New Member Member

197
    1
    0
  4. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    ผมก็เป็นเช่นนั้น

5. เก่ง doraemon

เก่ง doraemon New Member Member

14
    0
    0
    เทอร์โบไม่เหมือนกันด้วยครับ
    แกะออกมาดูแล้ว ตัว 91 ใบหลังจะเยอะกว่า

แต่ไม่ต่างกันเท่าไหร่ โบ91จะติดบูสเร็วกว่าเท่านั้นเองไม่ได้แรงขึ้นหรอกครับ

6. pennapa

pennapa New Member Member

27
    0
    0
    ขอขอบคุณมากครับที่ช่วยตอบ

อีกเรื่องครับอยากรู้ว่าราคาฝาดำ+ฝาขาวเท่าไรครับผมเดินไปเซียงกงบางนาเค้าบอกมาตั้ง20000บาทไม่รู้แพงหรือเปล่าครับแล้วเค้าซื้อกันเท่าไร ขอบคุณมากครับขอให้รวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    :confused::confused::eek::eek::eek::eek::cry::cry::cry::cry::cry::cry::sad::sad::sad::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused:

7. StarGatE

StarGatE New Member Member

175
    0
    0
    แล้วที่เขาบอกว่า 20000 นะฝาดำหรือว่าฝาขาวละครับ ราคาก็ประมาณนี้แหละ เครื่องผมฝาดำ ซื้อมายัง 22000 เลยครับ

8. เก่ง doraemon

เก่ง doraemon New Member Member

14
    0
    0
    ดูที่ความสดของเครื่องดีกว่าครับ ราคาคง +- ต่างกัน
    ตามของที่ร้านเขาจะให้ครับ ว่ามีอะไรให้บ้าง

ผมได้เครื่องปีใหม่ก็จริง วิ่งมาเป็นแสนโลแล้ว โข่งหลังก็ร้าว แสดงว่าอัดบ่อย
    หรือถูกขยับบูสต์ มามาก ( ได้มา 18K + ค่าวางเหมาเทริ์นเครื่อง 5K จบ)

ผมดูใน net บางคันจอดทิ้งเอาไว้ตั้งนานกว่าจะชำแหละทิ้ง
    วิ่งไม่กี่หมื่น

อันนี้ก็ต้องศึกษาให้ดีครับใจเย็น ๆ หาอู่พี่ ๆ ใน starlet จัดให้ก็ดีนะ
    พี่เขามีประสบการณ์

ขอให้มีความสุขกับ 4e bo ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้