จริงหรือที่ว่าเวลา 5 นาที น้อง fit/jazz ก็จากเราไปแล้ว

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย PJ_WinZaa, 20 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PJ_WinZaa

PJ_WinZaa New Member Member

9
    0
    0
    เพิ่งจะได้ดูข่าวว่า น้อง fit/jazz ของพวกเรา โดนโจรกรรมได้ง่ายสุดใช้เวลา 5นาที จริงหรือเปล่าเนี่ย:cry::cry::cry:
    ดูข่าวตามลิงค์ ----------> http://news.sanook.com/crime/crime_184483.php

2. NONLIMIT

NONLIMIT New Member Member

59
    0
    0
    นั่นซิคับ เราต้องมาหาวิธีป้องกัน กันแล้วล่ะคับ ใครมีวิธีเด็ดๆ บ้าง แนะนำหน่อย เพื่อเป็นการป้องกันคับ เพราะรถเรา เราก็รัก คับ

3. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ถอดฟิวส์ออก ไม่ให้สตาร์ทได้
    ทำสวิทตัดการทำงานกล่อง ECU
    ทำสวิทตัดการทำงาน ปั๊มติ๊ก

แต่ถ้าต้องจอดรถนอกบ้าน ก็ซื้อที่ล๊อกล้อมาล๊อกด้วยก็ดี :D:D:D:D:D:D:D

ส่วนพวกล๊อกเกียร์ ล๊อกครัช ล๊อกพวงมลัยได้แต่ถ่วงเวลาเท่านั้นแหละครับ พอมันเข้ามาอยู่ในรถก็ไม่มีคนสนใจรถเราแล้วหละ คนอื่นก็นึกว่าโจรเป็นเจ้าของรถไปแล้ว ;);););););)

4. Bery Union*

Bery Union* New Member Lady Member

73
    0
    0
    อยากยืดเวลาจาก5 นาทีเป็น 10 นาทีอ่ะ ยังพอที่จะมีวิธีไหนบ้าง ???

5. NONLIMIT

59
    0
    0
    การตัดการทำงานของกล่อง ECU เนี่ย มันทำไงเหรอคับ ที่ไหนรับทำบ้าง แล้วมันจะมีผลต่อระบบไฟป่ะคับ ขอบคุณครับ ( แบบว่าสนใจคับ):eek::eek:

6. PJ_WinZaa

PJ_WinZaa New Member Member

9
    0
    0
    คุณ Apple สงสัยผมคงจะต้องไปหาซื้อที่ล๊อกล้อจากเจ้าหน้าที่ตำรวจมาซะแล้ว ถึงจะป้องกันได้ 555+ :D:D:D:D
    ว่าแต่พี่ตำรวจจะขายแพงไหมเนี่ย ของหลวงซะด้วย :confused::confused::confused::confused:

7. Apple

575
    8
    0
    ไมน่ามีผลต่อระบบไฟนะครับ แล้วสวิตก็ติดตั้งเฉพาะที่เราต้องการรู้คนเดียวเท่านั้น พวกร้านที่เค้ารับวายร์สาย ECU น่าจะทำได้หมดอะครับ แต่ถ้าให้ผมแนะนำก็ลองโทรไปคุยกับพี่วิชัยดูก็ได้ครับ น่าจะได้อะไรดีๆเพิ่ม 0816372181 พี่วิชัย

8. Apple

575
    8
    0
    จะยืดเวลาไปทำไมหละครับ ผมว่าจะยืดเป็น 15 หรือ 20 นาทีรถมันก็หายอยู่ดี :sad::sad::sad::sad::sad:

9. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    นั้นดิ.

10. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    ตอนนนี้จอดไหนระแวงตลอดเลย ต้องจ้างคนเฝ้า

11. club_corsa

club_corsa New Member Member

127
    0
    0
    ......

น่ากลัวครับ

12. AoNZa_FiT

AoNZa_FiT New Member VIP

92
    1
    0
    ง่า..จอดหน้าบ้านด้วยเรา ยิ่งเมาๆมาทีไรไม่เคยเลยจาล๊อครถ พ่อด่าประจำ ต้องระวังละ หายไปหน้าไหม้เลย

13. NONLIMIT

59
    0
    0
    ขอบคุณมากๆเลยค๊าบบบบบ:D:Dบบ

14. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ไม่อยากจะพูดมากเลยอะ ยิ่งพูดมากโจรยิ่งรุ ยิ่งหาทางใหม่ๆได้เรื่อยๆ

โจรสมัยนี้คงเข้าอินเตอร์เนทเปนว่าเล่น

15. น่าเบื่อไอพวกหัวขโมย ............จิง ...............จิง

16. M_A_X

M_A_X New Member Member

4
    0
    0
    เวลาจอดรถตอนกลางคืนก็ถอดแบตเตอรี่ออกก็ได้นะคับ เพราะยังไงโจรมันก็ตัดสายสัญญาณกันขโมยอยู่ดี ติดไว้ก็ไม่มีประโยชน์
    เอาแบตออกมันสตาร์ทไม่ได้ ก็เอาไปไม่ได้ นอกจากจะเอารถมาลากไปหล่ะ

17. Apple

575
    8
    0
    อ้าวแล้วถ้ามันขึ้นรถไปแล้วเปิดฝากระโปงแล้วเสียบแบตอย่างเดิมอะ ผมเป็นโจรคงไม่โงขนาดบิดสตาร์ทแล้วไม่มีเสียงอะไร คงนึกว่ารถเสียแล้วไม่เอาหรอก

18. มูจัง

มูจัง New Member Member

6
    0
    0
    จอดรถที่บ้านสิครับ ล็อคประตูรั้วด้วย คิคิ:D:D:D:D:D

19. kea_kea

kea_kea New Member Lady Member

754
    4
    0
    นั้นอ่ะดิ หวาดระแวงไปหมดแล้วเนี๊ยะ

20. ^Artemis^

^Artemis^ New Member Member

51
    1
    0
    ถอดพวงมาลัยเข้าบ้านเลยครับ

21. markpanthong

markpanthong New Member Member

9
    0
    0

ถูกต้องนะครับ
    ต้องทำอย่างนั้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้