สอบถามเรื่องการสั่นของเครื่องยนต์ครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย MooMoo@Subarist, 25 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MooMoo@Subarist

MooMoo@Subarist New Member Member

39
    1
    0
    เรื่องมีอยู่ว่า เครื่องยนต์ของผม(yahama 2T 100cc) มีอาการสั่นมากขณะขับขี่ รอบต่ำยิ่งสั่นครับ รอบสูงจะค่อยยังชั่วหน่อยสั่นน้อยลงหน่อย

ทรมานมากเลยครับ ขับไปไอแค่กๆเลย

อยากทราบว่า เครื่องรุ่นนี้มันสั่นเป็นปกติอยู่แล้วรึปล่าวครับ

ถ้าไม่ใช่ มีวิธีดูหรือแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

2. Kart_STi

Kart_STi New Member Member

15
    1
    0
    หวัดดีครับ ผมSubie Newbieจากเว็ปSubaruนะครับ
    ลูกชายผมก็ใช้YAMAHAอยู่ ผมว่า มันก็ไม่สั่นมากนักนะครับ
    ถ้าเทียบกับ125ที่มีอยู่
    ไม่ทราบว่าคุณใช้รถอยู่ที่สนามไหน ลองเปรียบเทียบกับรถคันอื่นดูนะครับ
    อย่างปกติรถ125จะสั่นมากกว่า100พอสมควร
    ถ้ารถคุณสั่นพอๆกับ125 เครื่องมีปัญหาแน่ๆครับ

3. kittikart

kittikart Guest

0
    0
    0
    yamaha kt 100 sd 100 ซีซี อาการวิ่งสั่น น่ามาจาก
    1 ข้อเหวียง เบี้ยว ( ต้องบาลาน์ข้อเหวียง)
    2 เจาะรูแท่นที่ยึดเครื่อง เอียง ทำให้เครื่องยนต์สั่นได้
    3 ตัวเครื่องติดกับตัวเบาะ
    4 ตัวท่อไอเสีย ติดตั้งแน่ ( ไม่มียางรองขอยึดท่อไอเสีย)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้