8ถนนอันตรายช่วงปีใหม่น่ะครับ ยังไงก็ระมัดระวังกันด้วยน่ะครับ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย mayuct, 27 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    1. ถนนสายมิตรภาพ ช่วงกิโลเมตรที่ 136-138 อ.มวกเหล็ก จ.สระบุรี สภาพถนนเป็นทางลงเขาลาดชัน คดเคี้ยว หากขับรถด้วยความเร็วสูงจะทำให้ควบคุมรถได้ยาก

2. ถนนพหลโยธิน ช่วงกิโลเมตรที่ 76-77 อ.วังน้อย จ.พระนครศรีอยุธยา สภาพถนนเป็นทางโค้ง 10 ช่องทาง และมีจุดกลับรถ หากรถลงเนินมาเปลี่ยนช่องทางทำให้เกิดอุบัติเหตุได้ง่าย

3. ถนนสายเอเชีย ช่วงกิโลเมตรที่ 66-67 ทางแยกเข้าทางหลวง 356 อ.บางปะอิน จ.พระนครศรีอยุธยา มีจุดกลับรถหลายแห่ง และมักมีการจราจรเข้า-ออกที่ฝ่าฝืนกฎจราจร ทำให้เกิดอุบัติเหตุรถเฉี่ยวชนบ่อยครั้ง

4. ถนนเพชรเกษม ช่วงกิโลมตรที่ 152-153 อ.เมือง จ.เพชรบุรี เนื่องจากถนนมี 4 ช่องทาง และเป็นแหล่งชุมชน ทำให้เกิดอุบัติเหตุบ่อยครั้ง

5. ถนนสุขุมวิท (ทางหลวงหมายเลข3) ช่วงกิโลเมตรที่ 129-130 อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี เป็นจุดกลับรถและเป็นทางโค้ง ทำให้รถที่ขับลงเนินมาต้องเปลี่ยนช่องทาง เนื่องจากมีเพียง 2 ช่องทาง

6. ถนนสุขุมวิท (ทางหลวงหมายเลข3) ช่วงกิโลเมตรที่ 145-145 อ.บางละมุง จ.ชลบุรี ซึ่งเป็นจุดที่รถออกจากซอย และกลับรถตัดหน้ารถทางตรง

7. ถนนสุขุมวิท (ทางหลวงหมายเลข3) ช่วงกิโลเมตรที่ 4-7 ถนนเลี่ยงเมืองชลบุรี เป็นช่วงที่มีปริมาณรถมาก มีการเปลี่ยนช่องทาง ทำให้รถชนท้ายกันเป็นประจำ

8. ถนนสุขุมวิท (ทางหลวงหมายเลข344) ช่วงกิโลเมตรที่ 6-7 ปริมาณรถหนาแน่นและมีจุดกลับรถ ไหล่ทางแคบ เมื่อมีรถจอดรอกลับรถ จะทำให้เหลือช่องทางเดียว

:cool::cool:

2. aun_motec

aun_motec New Member Member

149
    0
    0
    ถนนอีกเส้นหนึ่งหลังโรงแรมสยาม อันนี้แม่บ้านต้องระวัง

3. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    ต้องระวังทุกเส้นทางครับ
    คนขับรถประมาทมันมีเยอะ
    ตำหนวดก็เยอะ อิอิ....
    เที่ยวกันด้วยความระมัดระวังนะครับ
    เที่ยวให้สนุกกันทุกๆคนครับ

ไปไหนกันก็ถ่ายรูปมาฝากกันหน่อยก็ดีนะครับ

4. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0

อันตรายสุดๆ เผลอจอดมีเงินหายแน่.....อิอิ

5. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล ผมใช้สายเอเชียไปพรุ่งนี้เช้า
    ไปบ้านแม่อาซ้อ หนะ อยุธยา ก็ใครเดินทางก็ขอให้เดินทางด้วยความปลอดภัย
    ถ้าจะเมาก็อย่าขับถึงที่หมายแล้วค่อยเมา เจอกันอีกทีปีหน้านะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้