ขอสอบถามหัวเทียน ROVER 623 GSI

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Thosagun, 10 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thosagun

Thosagun New Member Member

25
    0
    0
    ขอสอบถามหัวเทียน ROVER 623 GSI อยู่ต่างจังหวัดหาซื้อยาก

หากจะเทียบรุ่นกับยี่ห้ออื่น ต้องใช้ยี่ห้อและเบอร์อะไร ราคาประมาณเท่าไหร่

แล้วถ้าเป็นยี่ห้อที่ติดรถมา ราคาแพงหรือไม่

ขอบคุณทุกคำตอบครับ:)

2. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    เบอร์ 6, 7, 8 ใช้ได้หมด ถ้าหัวธรรมดาก็ร้อยต้นๆ/หัว แต่ถ้าหัวเข็มก็ประมาณ300ขึ้นไปต่อหัวครับ ซื้อได้ที่ร้านประดับยนต์
    หรือถ้าไม่สะดวก ก็ไปที่ร้านซ่อมรถทั่วไปก็ทำได้ครับ ไม่ว่าเครื่องจะยี่ห้ออะไรก็ใช้เหมือนกันครับ

3. Thosagun

25
    0
    0
    ขอบคุณครับ :)

4. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    รถเดิมๆไม่ได้แต่งใช้เบอร์6คับ ยี่ห้อและราคาอยู่ที่เป๋าตังเราคับ

5. Thosagun

25
    0
    0
    ควรจะเป็นยี่ห้ออะไรครับ

กระจกหน้าร้าว ตอนแรกยาวประมาณ สี่นี้ว ตอนนี้มันขยายเป็น 6-7 นิ้วแล้ว
    หากต้องการซ่อม ค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่

หรือหากต้องเปลี่ยนทั้งบาน เคยทราบมาว่าประมาณ 20,000.-
    ราคาที่ควรจะเป็น อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ขอบคุณในทุกคำตอบ

6. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    ปะมาน หกพันคับ โทไปที่อู่นี้ดู 081 7316123 ที่นี่ซ่อมโรเวอร์โดยตรงและมีอะไหล่เยอะมากคับ

7. Thosagun

25
    0
    0

ขอบคุณ น้องปุ๋มครับ :cool:

8. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    หัวเทียนต้อง NGK ครับ ดูแล้วมาตราฐานสุดแล้วครับ

9. oakoak

oakoak New Member Member

165
    0
    0
    NGK หัวเข็ม เดียวนี้ถูกแล้ว แต่ก่อนผมซื้อมา 200 กว่าบาท เดียวนี้ 120 บาท

10. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ราคาประมานนั้นอะคับ
    ผมเพิ่งเปลี่ยนมา ช่วง ปีใหม่ที่ผ่านมาเอง

11. Thosagun

25
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้