เรื่องที่ปัดน้ำฝนฝั่งเสียงดังเอี๊ยดอ๊าท น่ารำคาญมาก ซื้อใบมาเปลี่ยนก็ยังดัง...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Mon Amonsak, 23 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mon Amonsak

Mon Amonsak Guest

0
    0
    0
    เรื่องที่ปัดน้ำฝนฝั่งเสียงดังเอี๊ยดอ๊าท น่ารำคาญมาก ซื้อใบมาเปลี่ยนก็ยังดัง (แต่เอาไปใส่คันอื่นเงียบเชียว) ทนไม่ไหวแล้วครับ วันนี้เลยมาดูอย่างละเอียดว่าทำไมถึงดังจัง ปรากฎว่าผมลองยกใบขึ้นทั้งคู่...จ๊ากกก มันก็ดัง เอี๊ยดอ๊าท สรุปว่าไม่ได้ดังที่ใบมันดังที่ตัว "พุกยึดใบ" ครับเลยเอาโซเนคฉีดอัดเข้าไปโดยรอบ ทั้งบนล่าง เงียบครับเงียบ.....ทนมานาน เสียตังเปลี่ยนใบมาเยอะ ปล.พุกใบปัดฝั่งคนนั่งมันแตกครับก้านโคงเครงได้ มันมีอะไหล่มั้ยครับ

2. Mon Amonsak

Mon Amonsak Guest

0
    0
    0
    เจ้าตัวนี้ต้องเปลี่ยนครับ ของผมมันแตกก้านขยับได้เยอะเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้