ขอความรู้หน่อยครับ เครื่อง GA16DNE สามารถใส่หัวฉีดของรถรุ่นไหนได้บ้างครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Short Hair Cat Gang, 29 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอความรู้หน่อยครับ เครื่อง GA16DNE สามารถใส่หัวฉีดของรถรุ่นไหนได้บ้างครับ เอาแบบที่ใส่รางเดิมได้ ใส่ของ GA15 ได้หรือเปล่า และถ้าเปลี่ยนเองไม่ต้องถอดรางได้หรือไม่ครับ เพราะดูแล้วไขน็อตหัวละสองตัวน่าจะดึงออกได้เลย ขอบคุณมากครับ

1. ตอนซื้อมือสองมา เครื่องผม GA16 โดนใส่ หัวฉีด GA15 มาครับ ใส่ได้ แต่ไม่แนะนำให้ใส่ตลอด คิดว่าใส่ตรงรุ่นดีกว่า แต่ถ้าจะเอาไว้แค่ สตาร์สน้ำมันก่อนปรับแก๊ส ก็ดีครับ

2. ดูยังไงครับ หัว 15 กับ 16

เครื่อง GA16 สีดำ เครื่อง GA15 สีออกส้มๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้