รบกวนเพื่อนๆพี่ๆในคลับช่วยผมที..เข้าอู่หลายครั้งช่างไม่พบสาเหตุ ผมใช้ nv wingroad ga16...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอ็ม วฤนท์ สุทินานนท์, 25 เมษายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนเพื่อนๆพี่ๆในคลับช่วยผมที..เข้าอู่หลายครั้งช่างไม่พบสาเหตุ ผมใช้ nv wingroad ga16 เกียร์ธรรมดา ใช้โซฮอล์95..อาการมีดังนี้ 1. บางครั้งชะลอรถเกียร์1หรือจอดติดไฟแดงเกียร์ว่าง ..เครื่องสั่นเร่งไม่ขึ้นวูบเหมือนจะดับ..ดับเครื่องสตาร์ทใหม่อาการหาย 2. ถนนโล่งๆวิ่งยาว ไม่พบอาการนี้..มีแค่อาการกระตุกเบาๆบางครั้ง 3. เวลาเครื่องสั่นเร่งไม่ขึ้น ..ถ้าเหยียบคันเร่งมิด..รถก็จะดับไปเลย ***อยากทราบว่าสาเหตุน่าจะเกิดจากอะไร ..เข้าอู่3ครั้งแล้วไม่หาย*** ปล.รถเพิ่งเปลี่ยนแบต หัวเทียน สายหัวเทียน น้ำมันเครื่อง ล้างกรองเบนซิน ผมอยู่หาดใหญ่นะครับ ..ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆในคลับไว้ล่วงหน้า ^^

1. Vs'r Tonkhaw

Vs'r Tonkhaw Guest

0
    0
    0
    จำรัส เหล่าพล

2. ตอนเช้าติดยากใหม

3. รถเคย ตั้งวาล์ว รึเปล่าครับ

4. Eak Wathanyoo

Eak Wathanyoo Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเป็นคับ จานจ่ายนะของผม เช็ก เรกกูเรอด้วยนะคับ สองตัวนี้แหละ (สำหรับรถผมนะ แต่อาการเดียวกัน เคื่องดับเองตอนติดไปแดง เหยียบคันเร่งวูบดับหรือเหมือนจะดับ)

5. Eak Wathanyoo

0
    0
    0
    ลองจอด เปิดแอร์สักพักแล้วปิดดูคับ เครื่องมีอาการจะวูบดับมั้ย ถ้ามีก็เหมือนกับของผมคับ

6. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    ไม่แน่ใจว่าจานจ่ายหรือเปล่านะครับ

7. ขอถาม ว่าจะเป็นที่ปั๊มติ๊กได้มั๊ย อาการนี้

8. ขอเล่าประสบการ์ณส่วนตัวครับ สายน้ำมันเปลี่ยนเป็นโซฮอลหรือยังครับ พอสายมันบวมน้ำมันไหลไม่พอเครื่องเลยกระตุก

9. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    ได้ผลยังไงมาเล่าด้วยนะครับ รถผมมือสอง ขอเก็บเป็นความรุ้ซ่อมบำรุงเหมือนกัน ล่าสุดรอจูนแก๊ส กับถอดเช็คโซลินอยหม้อต้มแก๊ส เนื่องจากมีอาการดับเองบางครั้งครับ

10. เดาไม่ถูกเป็นไปได้หลายอย่างคงต้องไล่ไปทีละอย่างเริ่มจากของถูกๆไปก่อน ผมก็ยู่หาดใหญ่พอมีอะไหล่ยู่บ้างลองเอาไปไล่ดูก็ได้นะครับ

11. ท่อยางแวดคั่มตามจุดต่างๆ มีแตก รั่ว หลุดไหม ลองเช็คดู

12. ลองเช็คอย่างอื่นก่อนครับ ของผมคล้ายๆกันสรุปวาล์วไป4ตัว

13. สรุปช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนปั๊มติ้ก(พันกว่า)..กับเปลี่ยนไอเดิ้ลปีกผีเสื้อ(สี่พันกว่า) อยากทราบว่าราคานี้เหมาะสมมั้ยครับ

14. รถซ่อมเสร็จรึยังครับ เปลี่ยนที่ละอย่างได้รึเปล่าครับ หรือว่า ลองเปลี่ยนดูแล้ว

15. ลองเปลี่ยนยางหรือยังครับ อิอิ ( อย่าโกรธกันน๊ะเห็นเครียจๆ )

16. สายหัวเทียนเชคยังคับ

17. ช่างมีเครื่องจับไหมครับขอเบอร์โทรหน่อยเดียวโทรไปหาครับ

18. ซ่อมเสร็จแล้ว..สรุปค่าซ่อมตามนี้ครับผม (เขาบอกค่าแรงรวมในอะไหล่) >p>

19. ขับแล้วอาการที่เป็นหายมั๊ย

20. ต้องหายสิครับ ช่าง เค้าคำนวนมาแล้ว 555 ต้องขอโทษ ด้วยครับ ไม่ค่อยมีเวลา มาดู เลยตอบช้าไปหน่อย เสียตังเยอะเลย

21. Maki Kono

Maki Kono Guest

0
    0
    0
    รถใช้แก๊สด้วยหรือป่าวคับ

22. อาการเดิมกลับมาอีกแล้วครับท่าน..หลังจากวิ่งทางไกล200โลไปกลับสตูล

23. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    งานเข้าอีก เอาใจช่วยครับ ตามๆ

24. Eak Wathanyoo

0
    0
    0
    เข้าใจเลยคับฟิวนี้ซ่อมหายแล้วอาการกลับมา เป็นโรควิตกจริตเลยช่วงนั้น(ตอนนี้ก็ยังไม่หายขาดคับ เหอะๆ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้