โดยทั่วไป ทำไรกะปั๊มบ้าง

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Jen@171, 11 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    โดยทั่วไป ทำไรกะปั๊มบ้าง รถรุ่นน้องน่ะครับ 4ja1 2500 bo

ว่าจะเอาไปทำปัม แต่ไม่รู้ว่าต้องทำไรมั่ง
    ถ้าไม่เปลี่ยนลูกปั๊ม จะวิ่งไหมครับ

2. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    ไปเพชรเจริญเลยครับที่เดียวจบ.............เเรงแน่นอนบไม่บานปลายแน่นอน

3. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
  4. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ร้านทำปั้มก็มีให้เลือกหลายสำนักนะคับ
    แต่ที่แน่ๆ ในการโมปั้มสเต็ปต้นๆก็จะมี เปลี่ยนสปริงและขาคันเร่งปั้ม แล้วก็เอาปั้มไปขึ้นเครื่องเทสค่าการจ่ายน้ำมันใหม่
    และก็จะเปลี่ยนโอริงต่างๆที่อยู่ในปั้มใหม่ ส่วนมากก็จะมีแค่นี้ แล้วจะวิ่งขึ้นมากแค่ไหนก็ขึ้นอยู่กับสำนักนั้นๆแล้วคับ
    ลองตัดสินใจเอานะครับ

5. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ......อยู่ที่การตัดสินใจครับ......

6. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ตามนั้นคับ

7. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ป.เจริญดีเซล ป๋าหม่องเต็มๆ

8. หมกครับ อิอิ

ปล.เอาร้านที่คุยง่าย เข้าใจช่าง ช่างเข้าใจเรา ที่สำคัญใกล้ด้วยเวิร์คสุดๆและ

9. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ถูกต้องเลย น้าตี๋ ร้านที่ เราหรือเพื่อน ๆ รู้จัก ดีสุด ในสเต็ปใช้งาน ถ้า เอาเต็ม ๆ ก็
    พยายามหาเพื่อน ๆ ที่รู้จักกับร้าน เจ๋ง ๆ ดาวลอย เพชร เจริญ น้าค่อม ฯลฯ อีกมากมาย แล้วเข้าไปทำ เพราะ สูตรของแต่ละที่ก็ ต่างกัน ครับผม คิดว่านะ อิอิ :D

10. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ผมว่านะปั้มอ่ะวิ่งส่วนหนึ่ง เทอร์โบอีส่วนหนึ่ง ทุกรายละเอียดต้องให้เม็ตกันอ่ะครับ

11. เห็นด้วยกับพี่ๆทุกท่าน....อิอิ

12. คอมเม้นให้เลย

เพราะดุ่ยๆเข้าไปเค้าไม่ปล่อยคุณมาหมดหรอก

เค้ากลัวไปแกะดู:cool:

13. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ผมว่าหลัการTest Pump ก็คงคล้ายกันทุกร้านแหละครับ

ขึ้นอยู่กับเขาจะนำ Part Grade ไหนให้กับเรา และเขาจะ Adjust ให้เรามากน้อยแค่ไหนครับ
    ต่อให้ช่างเก่งแค่ไหน แต่ของไม่ดีก็คงไม่วิ่งครับ

14. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ตามนั้นคับ ร้านโดยมากกลัวโดนขโมยสูตร เพราะมันเคยเกิดขึ้นกันมาแล้ว

15. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ตามนั้นคับ

16. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ตามด้านบนครับ เรื่องจิง ถ้าสนิทหรือทำลงสนามก็จะอีสเตปนึง รถบ้านก็สเตปนึง อ่ะไรประมาณนี้อ่ะ

17. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    ครับ

ลองศึกษาดูดีๆ ก่อนตัดสินใจครับ

ทำทั้งที ก้อทำดีๆ ไปเลยครับ

18. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    ช่ายครับ ทำทั้งทีทำไห้ดีไปเลย เห็นด้วย ไหนๆก้อทำแล้วทำไห้จบไปเลย

19. ถ้าไม่คิดจะลงแข่งกับใคร

ก็เอาร้านที่ใกล้ๆก็พอแล้วครับ

เพราะสเต็ปเริ่มต้นก็คล้ายๆกันทุกร้าน

20. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    น้าเอ๋ จาตามใครไปไหนคับ

21. STEP_OUT 001

STEP_OUT 001 New Member Member

196
    1
    0
    โดยทั่วไป เข้าปั๊มก็ ถ้าไม่เติมน้ำมันก็จะเข้าห้องน้ำอ่ะครับ
    อาจจะซื้อหนมกินบ้าง อิอิ

22. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ปั๊มเดียวกันป่ะเนี่ยยยยยย

23. แล้วถ้า ปั๊มชิ ต้องถามพี่นะ อิอิ

24. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เวงกำ โดนอะไรมาล่ะ เจ็บป๊ะน่ะสงสัยเขียวหมดแล้ว

25. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ปั๊มดีเซล ไม่ใช่ปั๊มเติมน้ำมัน คุณอ๊อดนี่ฮาเกิ๊น 555555

26. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    มาแล้วพาเพี้ยนตลอด...สราดดดดดดด

27. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    เบลอ น้ำหวาน ฤ ไง มรึง .................................. ไอ้เอด ที เอฟ อา ฟ้า ยโสธร

แล้ว ไปทำมา ยัง ครับ ปั๊มอะ ผลเป็นไงมั่ง

28. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    นั่นน่ะซิ...ซุ่มตลอด แล้วบอกว่ากรูจะเลิกแล้ว 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้