ไมล์ Auto b14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย aa_b14, 18 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aa_b14

aa_b14 New Member Member

11
    0
    0
    รบกวนถามเรื่องไมล์ ของ B14 รุ่นแรกค่ะ ของที่ติดมากับรถเกียร์ Auto ตัวเรือนไมล์ ไม่มีช่องบอกเกียร์ ถ้าเราหาไมล์มาใส่ที่มีการบอกช่องเกียร์ สามารถใส่ได้เลยไหมค่ะ ต้องทำอะไรหรือป่าว ถ้าได้จะหาซื้อที่ไหนค่ะ ราคาประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณค่ะ

2. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ไม่แน่ใจว่ารุ่นแรก ไมล์เดิมจากโรงงานไม่มีตำแหน่งบอกเกียร์ แต่รถผมปี 99 เกียร์ Auto ก็มีนะ

แต่หาไมล์รุ่นอื่นของ B14 ที่มีตำแหน่งบอกเกียร์ใส่ได้หมดครับ เสียบปลั๊กใช้งานได้เลย ไม่น่าต้องทำอะไรเพิ่มนะ เพราะถ้าเกียร์ Auto มันจะมีสายไฟเข้าไมล์มาจากเกียร์อยู่แล้ว

ส่วนซื้อที่ไหน ตามเซียงกงทั่ว ๆ ไปมีหมดครับ ราคาไม่น่าเกิน 2,000

3. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เพิ่ม สวิทซ์ 5 สายตรงเกียร์ครับซื้อเซียงกงไม่เกิน 6-7 ร้อยครับ เดินสายขึ้นหน้าไมล์วายริ่งใหม่รวมค่าใช้จ่ายไม่ควรเกิน 1200 บาทครับ

4. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เพิ่ม สวิทซ์ 5 สายตรงเกียร์ครับซื้อเซียงกงไม่เกิน 6-7 ร้อยครับ เดินสายขึ้นหน้าไมล์วายริ่งใหม่รวมค่าใช้จ่ายไม่ควรเกิน 1200 บาทครับ

5. p251007

p251007 New Member Member

987
    14
    0
    ถ้าวันอาทิตย์ผ่านมาทางสระบุรี เชิญได้ที่แผนกวิชาช่างยนต์ วิทยาลัยสารพัดช่างสระบุรี จะดำเนินการให้ครับ

6. aa_b14

aa_b14 New Member Member

11
    0
    0
    555....ขอบคุณมากค่ะ แต่ยังหาของไม่ได้เลยค่ะ ถ้าหาได้จะไปรบกวนค่ะ หรือว่าคุณ p251007 จะหาให้ด้วยจะดีมากเลยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

7. chokun_178

chokun_178 New Member Member

6
    0
    0
    ขอไปทำด้วยคนน่ะคร๊าฟ ล๊วกเพ่ (ตามล่าหาอะไหล่ก่อน) :p

8. NUM3

NUM3 Member Member

594
    2
    18
    ผมซื้อสวิทช์เกียร์จากที่นี่ครับ ถ้าสะดวกไปถึงที่ก็สามารถให้อาจารย์ติดตั้งได้เลย (แต่ผมซื้อมาให้พรรคพวกติดตั้งให้ เพราะผมอยู่ไกลครับ)

ดุรายละเอียดที่นี่ครับ

[ขาย] อะไหล่ B14 (เพิ่มกระจกมองข้างมีไล่ฝ้า + กรอบสวิทช์) + อะไหล่ SR (เพิ่มหม้อน้ำ + Amp Assy-Wiper ครับ))

- - - Updated - - -

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กันยายน 2013
    xxart ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้