มีปัญหาเรื่องยางหอนครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย marshilldy, 23 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. marshilldy

marshilldy New Member Member

38
    1
    0
    เวลาวิ่งแล้วจะมีเสียง ว้งๆๆๆๆ
    ผมเอาไปเช็คร้านบอกว่า โช๊คแตกแล้ว มันเลยกดน้ำหนักยางลงพื้นไม่เท่ากัน
    ทำให้กินยางไม่เท่ากันเลยเกิดเสียงยางหอน
    อยากทราบว่าจริงๆแล้วสาเหตุสามารถเกิดจากอะไรได้บ้างครับ
    ทั่นใดมีประสบการณ์ บอกเล่ากันหน่อยครับ
    เพราะรู้สึกว่าเหตุผมข้างบนฟังไม่ค่อยขึ้น เด็กร้านบอกว่าโช๊คแตก เดินมาชี้ให้ดู
    แบบว่าไม่เห็นมีน้ำมันซึมออกมาเลยยออกแนวจะขายของรึปล่าวก็ไม่รู้
    แต่ยางผมยังไม่ถึงปีครับ เปนFALKEN ZR205/45/16 ลงมาแรกๆวิ่งปรกติดีครับ
    ซักประมาณ3เดือนอาการก็เป็นอย่างที่กล่าว เสียงยางดังพอๆกับท่อเลย

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    บอกลำบากนะ เพราะบางทีอาจไม่ใช่เสียงยางครับ มันมีหลายตัวแปรครับ ต้องเล่ละเอียดหน่อยครับ ไม่อยากเดา เดี๋ยวเดาถูก เช่นมันดังที่ย่านความเร็วหนึ่งแค่นั้นรึเปล่า หรือยิ่งเร็วยิ่งดัง แล้วดังมาจากฝั่งไหนครับ
    ส่วนเรื่องโช๊คก็ไม่น่าใช่ เพราะถ้าวิ่งทางเรียบตรงๆมันไม่เกี่ยว

3. going

going New Member Member

50
    0
    0
    .......

4. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    อันนี้ก็ไม่เคยเปนอ่ะคับ มันคงบอกยากหยั่งที่พี่อ๊อดว่าแหละคับผมว่านะ

5. bad to the bones

bad to the bones New Member Member

121
    0
    0
    ลองดูที่ดอกยางสิฮ่ะ ว่ามันสึกเท่าๆกันหรือปล่าว

6. toe5969

toe5969 New Member Member

68
    0
    0
    ดูที่ยางก่อนก็ได้ครับ เพราะถ้าโช็คแตกจริงหน้ายางอาจสึกไม่เท่ากันเป็นไปได้ครับ
    แต่เรื่องเสียงเนี้ย อาจมาจากลูกปืนล้อก็ได้นะครับอย่างที่พี่อ็อดบอกเป็นช่วงเดียว
    หรือตลอดเวลาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้