ท้ายรถพี่ๆมีเครื่องมืออะไรกันบ้างครับ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย pep, 12 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    ของผมมี
    สายลาก สายพ่วงแบต เชือกยาวๆ ไอเข้น้อย2ตัน แม่แรงกระปุก2ตัน แปปยาว กากบาท ไขควง คีม ประแจ น็อตเกลียวปล่อย พลั่ว ขวาน มีด กระบองเหล็กแบบยืดได้ เทปพันสายไฟ กาว2หน้า สายไฟ ผ้าเช็ดรถพร้อมแชมพู น้ำมันเครื่อง น้ำกลั่น น้ำสะอาดไว้เติมหม้อน้ำ (นึกไรออกแล้วจามาบอกครับมันเยอะมาก) สุดท้าย.....เสื่อและหมอนไว้นอน อิอิ:cool:

รถพี่ๆมีไรกันบ้างครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 พฤษภาคม 2008
  2. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    เหอๆ พี่ pep เครื่องมือซ่อมรถหรือเครื่องมือออกศึกครับ อิอิ มีจอบ มี พลั่วด้วย

ส่วนแต่ก่อนของผมก็จะมี ไอ้เข้2ตัน1ตัว กล่องเครื่องมือ1กล่อง กากบาทขันล้อ น้ำ3ขวด เสื่อ1ผืน ตู้ซับ10นิ้ว1ตู้ ร่ม ผ้าเช็ครถ3ผืน น้ำยาต่างๆเกี่ยวกับรถ แต่เป็นอดูด ไปแล้วคับ อิอิ แต่ถ้าเดี๋ยวนี้ต้องถามว่า ใต้เบาะแมงกาไซค์มีอาไรรบ้าง 555+

3. pep

916
    1
    0
    พลั่วใส่ไว้เฉยๆอะครับมันพับได้ไม่เกะกะ ไม่เคยใช้เลย

ใต้เบาะมอไซก็มีไขควง คีม ประแจ บล๊อกหัวเทียน คัตเตอร์ มีดพับ เทปพันสายไฟ กระบองเหล็กแบบยืดได้(ไว้ป้องกันตัว) ไฟนีออนติดเพดาน(ติดไว้ที่เบาะไว้ส่องแจ่มๆ) สายรัด ผ้าเช็ดรถ เศษตัง ที่ล๊อกล้อ

((ไม่น่าเชื่อว่ามันจาใส่เข้าไปหมดแต่ใส่แล้วยังมีที่เหลือ))5555+++

4. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    ถ้าท้ายรถมีตู้ซับ 10 นิ้วตู้เดียว ส่วนเครื่องมือหัวจรวดอยู่ตรงบันไดข้าง ฮิๆๆ
    ของผมก็มีแม่แรง 1 ตัว ประแจแหวนข้างตั้งแต่เบอร์ 8-17 กากบาท 1 ตัว
    เทปพันสายไฟ ท่อแวคคัม สายพ่วงแบต อันนี้สำคัญเพราะรถผมเกียร์ออโต้
    แล้วที่เก็บของข้างๆก็มีน้ำดื่มใหม่ๆอีก 4 ขวด หมอนลูกสาว
    คีมอีก 1 ตัว ไขควงอีก 1 ตัว เข็มขัดรัดท่อขนาด 1 นิ้วอีก 2 ตัว ที่เปิดโซดา แก้วน้ำสำคัญที่สุดเลย หมดแล้ว

5. mayuct

941
    4
    0
    ป๋า ผมว่าขาดไรไปอย่างน่ะ อิอิ ไหนๆก็มีที่เปิดขวดก่ะแก้วแล้ว 555+

6. pep

916
    1
    0
    ขาดน้ำมาววววววว....555++

7. พี่ทำไมแวนไทยถึงเข้าไม่ได้คับ

8. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    น้ำมาวไปหาเอาข้างหน้าครับพกในรถไม่ได้เดี๋ยวซ้อมาเจอเป็นเรื่อง

เออ..ใครรู้บ้างทำไมเข้าไม่ได้ vanthai หนะเป็นมาหลายวันแล้ว

9. toyz2809

toyz2809 New Member Member

106
    1
    0
    กุกกักๆ ท้ายรถผมไม่เห็นมีรัยเลยคับมีแต่น้ำมันเครื่อง
    ไว้เติม เซงเจง

10. pep

916
    1
    0
    ตอนนี้เข้าได้แล้วนิครับ
    แต่มันเป็นไรอ่ะ
    เข้าไม่ได้ตั้งหลายวัน

11. mayuct

941
    4
    0
    เพิ่งเข้ามาเมื่อตะกี้ อิอิ

12. บัง114

บัง114 New Member Member

4
    0
    0
    สวัดดีครับ พึ่งเข้ามาใหม่ ปรกติเล่นอยู่แต่ vanthai ช่วงนี้เข้าไม่ได้เลยหาที่เล่นใหม่ครับ
    ท้ายรถผมก็มีอุปกรตกปลา คันเบ็ต แม่แรง5ตัน กากบาท กล่องเครื่องมือในกล่องมีกุญแจตั้งแต่เบอร์ 8 - 24 ไขควง คีมล๊อค ฯลฯ และก็กระเป๋าเตรื่องมือทำไฟ อันนี้สำคัญเลยเครื่องมือหากิน ในกระเป๋ามีหัวแร้ง ที่ดูดตะกั่ว ตะกั่วพร้อน้ำยาฟัก โอมมิเตอร์ หางปลาเกือบทุกเบอร์ คีมบีบหางปลา ท่อหดหลายเบอร์ เทปพันสายไฟ ไขควงเล็กๆทุกเบอร์ คีมตัดสายไฟ ดีเลบอส ฯลฯ

13. mayuct

941
    4
    0
    พี่บังทำงานเกี่ยวกับอะไรอ่ะคับ ทำไมมีอุปกรณ์เกี่ยวกับไฟเยอะจัง อิอิ

14. บัง114

บัง114 New Member Member

4
    0
    0
    งานหลักๆก็ขับรถโรงเรียนละครับ ส่วนงานจ๊อปก็ ซ่อมรถยนต์ มอเตอร์ไซ จักรยาน ซาเล็ง รถเข็น เดินไฟบ้าน ไฟรถ แอร์รถ ท่อปะปา มุ้งลวด เหล็กดัด โคลงหลังคา ก่ออิฐ เทปูน ตอบง่ายๆดีกว่า ทำทุกอย่างที่ได้ตังครับ งานช่วยงดครับชั่วโมงนี้
    ตอนนี้กำลังหัดทำสีรถตัวเองอยู่ครับ ประตูหลังบานเดียว ทำเป็นเดือนเลยครับ

15. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    ท้ายรถผมมีถังแก็ส........อย่างเดียวก้อเต็มแระ
    ....มีเด็กนักเรียนยุ่นมัดแขน+ขา +อุปกรณ์ อีก 1 กอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้