เครื่อง 2L พัง จะเปลี่ยน 1J แนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย ม้าศึก, 24 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    เครื่อง 2L พัง จะเปลี่ยน 1J แนะนำด้วยครับ เดิมๆครับ เกียร เฟื่องท้าย
    จะเปลี่ยนเป็น 1J เบ็นซินแล้วจะติดแก็ส ต้องเปลี่ยน อะไรบ้าง และประมาณเท่าไหร่ครับ

1. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    ถ้ามีงบจำกัด เปลี่ยน 1 เจ ส่วนเกียร์ ใช้ของเดิมได้เหมือนกัน แต่รอบมันจะไม่ได้อ่ะคับ แต่ถ้าเอาเกียร์ออโต้ ติดเครื่องมา(ส่วนมากเปงเกียร์ออโต้) ต้องไล่เฟืองท้ายใหม่อ่ะคับ คร่าวๆอ่ะคับเด๋วรอคำตอบจากผู้รู้ท่านอื่นๆอีกทีน่ะคับ.....

2. jackie101

jackie101 New Member Member

346
    0
    0
    วาง 1J เตรียมงบไว้ประมาณ 50000 ครับเอาแบบจบๆเลยนะ
    เปลี่ยนแค่เฟืองท้ายก็วิ่งดีแล้ว

3. noisur

noisur New Member Member

4
    0
    0
    กำลังจะวางเหมือนกัน ขอคำแนะนำด้วยคับ (ละเอียดหน่อยก็เป็นพระคุณคับ) พอดีเจอคนที่ไปวางร้านที่แย่มากๆ http://www.clubjz.net/showthread.php?t=10311

4. ขอบคุณมากครับ คุณ san leo คุุณ hiace hiso

มีเครื่องตัวอื่นที่ถูกกว่า และดี แนะนำมั้ยครับ

5. ม้าศึก

ม้าศึก New Member Member

1
    0
    0
    สมัครสมาชิกแล้วครับ

ช่วยแนะนำ สั่งสอนด้วยนะครับ

6. talardonline

talardonline New Member Member

48
    2
    0
    สำหรับ Vcan Only Club ที่วางเครื่อง JZ แล้วอยากติดแก๊ส ลองชมระบบนี้ วาล์วแปรผัน + แลมด้า อัตราเร่งน่าทึ่งครับ
    ระบบนี้เหมาะกับ เครื่องยนต์ตระกูลJ และ SR เครื่องยนต์ NA อัตตราเร่งจะเท่าน้ำมัน ถ้าเป็นเครื่องยนต์ TROBO อัตราเร่งจะตอบสนองได้ดีมากแรงกว่าน้ำมันอย่างเห็นได้ชัดครับ
    ลองชมข้อมูลได้ที่ คลับ JZ กระทู้ตามลิ้งด้านล่างครับ
    http://www.clubjz.net/showthread.php?p=80693#post80693

7. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0

ยินดีต้อนรับคับ:D

8. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ถ้าเครื่องที่วางกับหัวจรวดได้แบบพอดีๆ ไม่ต้องแปลงก็เป็นพวก 2rz หรือ 3rz อ่ะคับ แต่ราคาเครื่องจาสูงครับ 4หมื่นและ65000 ครับพร้อมเกียร์

9. ZhugeLiang

ZhugeLiang New Member Member

14
    0
    0
    ระหว่าง 2R กับ 3R อันไหนน่าเล่นกว่ากัน ในเรื่องอัตราเร่ง ความทนทาน กับค่าดูแลรักษา

เดิมติดรถผมก็ 2R แต่พัง ปัจจุบันเลยมาจบที่ 1KZ Inter ได้เครื่องดี เมื่อยามน้ำมันดีเซลแพง เซ็งจริงๆ

10. mayuct

941
    4
    0
    ผมว่า 2rz ก็โอแล้วน่ะครับ อึดดีด้วย แต่ถ้าอยากแรงอีกนิด ก็ต้อง 3rz อ่ะคับมันจาอยู่ในพรีเวียร์และกระบะนอกอ่ะคับ แต่ราคาก็แรงมาก

11. CARTOON in 124

CARTOON in 124 New Member Member

0
    0
    0
    3RZ ตอนแพงโคตร วันนี้ไปถามมาตัวละ60000ร้านบอกว่า D4Dซื้อไปวางกันมันเลยแพง

12. mayuct

941
    4
    0
    555+

13. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
  14. sorayut69

sorayut69 New Member Member

21
    0
    0
    ถูกต้องนะครับ

15. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    3k ไหม เครื่องเรือยกขึ้น หลักพันกลางๆ แรงจริงวิ่งน้าบานเลยนะ

16. pep

pep New Member Member

916
    1
    0

เอามาวางในรถตู้ ก็น้ำเข้ารถบานสิครับ 555++:D:D:D

17. zoo zoo

zoo zoo New Member Member

9
    0
    0
    ลองดู3Sสิ 4สูบ 2000ซีซี หัวฉีด ราคาพอๆกะเจ น่าจะจบง่ายกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้