สอบถามหน่อยครับ b14 ปี97 ตัวไฟท้ายยาว เครื่องเดิมๆ สามารถเติมแก็สโซฮอล 91-95 หรือE20...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Songklod Gunlapasuk, 8 กันยายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ b14 ปี97 ตัวไฟท้ายยาว เครื่องเดิมๆ สามารถเติมแก็สโซฮอล 91-95 หรือE20 ได้ไหมครับ เพาะตอนนี้เดิม 95 อยู่ครับ แต่ราคามันแพง เลยจะลองมาใช้ แก็สโซฮอล์ ดูครับ

1. ผม B11 เครื่อง E13 ตอนนี้เติม แก๊สโซฮอล์ 91 ก็วิ่งดีใช้ได้นะครับ

2. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    โซฮอล 91 95 ได้ครับ

3. ผมใช้เคยใช้โซฮอล95 ผสมE20นะครึ่งๆ ก็โอดี แต่เช็คสายน้ำมันก่อนนะครับระวังแตก

4. ขอบคุนครับทุกๆท่าน

5. Toey Boonwichai

Toey Boonwichai Guest

0
    0
    0
    ผมก็เติมแก้ส91ปกตินะ

6. เคยเติมแกสโซฮอล เติมมายาวยาว พบว่า สายน้ำมันเสียครับ เปลี่ยนปั้มติ้กกับสายน้ำมัน แล้วไม่คิดจะเติมแกสโซฮอลอีกเลยครับ

7. เห็นช่างแถวบ้านบอกว่าเติมได้ แต่ต้องระวังสายน้ำมันเปื่อยครับ

8. ของผมเปลี่ยนสายท่อยางน้ำมันมาได้สัก4-5ปีและก็ใช้แก๊สโซฮอลมาตลอดจนถึงปัจจุบัน ก็ไม่พบปัญหาอะไรรถผมทุกคันก็ใช้ทุกวันนี้มีความสุขดีครับเพราะเสียตังน้อยกว่า95เกือบ10บาท พวกท่อยางน้ำมัน ปั๊มติ๊กต้องหมั่นเช็คครับพวกนี้มีอายุการใช้งานเปื่อยก็เปลี่ยนไม่กี่บาทเองครับ อันนี้คือความคิดผมนะเอามาเล่าสู่กันฟังครับ อย่าไปกลัวเลยครับแก๊สโซฮอลน่ะ

ขอบคุนมากสำหรับข้อมูลครับ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้