คือ ผมีคำถามครับ อาจเป็นคำถามที่เพื่อนสมาชิกเคยถามกัน แต่ผมไม่รู้จริงๆ 1. B14 ไดสตาร์ต...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เจ้าชาย อสูร, 19 กันยายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    คือ ผมีคำถามครับ อาจเป็นคำถามที่เพื่อนสมาชิกเคยถามกัน แต่ผมไม่รู้จริงๆ 1. B14 ไดสตาร์ต อยู่ตรงไหน 2. ลีเลย์ สตาร์ต อยู่ตรงไหน เผอิญว่าอยู่ๆ ก็สตาร์ตไม่ติดแบบไม่มีเสียอะไรเลย แบตก็ยังมีไฟอยู่ครับ T_T

1. Kim Suchart

Kim Suchart Guest

0
    0
    0
    ลองเข้าเกียร์ใหม่ก่อนครับ

2. มีเสียงไหม เสียงเป็นไงเวลาสตาร์ท

3. ถ้าไดสตาร์ท มันจะเสีย มันจะมีอาการเตือนๆ ให้รู้ว่าไกล้ลาโลกแล้ว

4. ลาไปไหนจาร เขียนใบลายังเดี๊ยวฝ่ายบุคลหักตังนะ

5. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    1. หันหน้าเข้ารถมองข้างเครื่องด้านขวาลงไปมีตัวกลมๆทรงกระบอก ที่ต่อเข้ากับเกียร์ลองเอาไม้เคาะๆดูครับ 2. ถ้าหมายถึงรีเลย์ปั๊มติ๊ก ลองดูเวลาบิดกุญแจ ON จนสุดได้ยินเสียงปั้มติ๊กทำงานมั้ย ถ้าไม่ได้ยิน รีเลย์อยู่ในแผงใต้พวงมาลัย จะมีรีเลย์สีฟ้าอยู่ ตัวนั้นแหล่ะครับ

6. คือสตาร์แล้วไม่มีเสียงอะไรเลยครับ แล้วรถเป็นเกียร์ Auto ดันไม่ได้ ลองเปลี่ยนเกียร์แล้วกลับมาว่างเหมือนเดิมก็ไม่ได้ครับ

7. ให้ใส่เกียร์ P ครับแล้วดันรถไปมา

8. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ถ้าไฟมี เปิดไฟหน้าสว่างบีบแตรดัง สวิทย์เกียร์ไม่เอ๋อแต่บิดสตาร์ทเเล้วเงียบ ลองเคาะ ตัวนี้ดูครับ เอาไม้ยาวๆ ทิ่มลงไปเเล้วเคาะปลายไม้แรงๆ

9. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ไดรชาร์ตป่าว

10. Toey Boonwichai

Toey Boonwichai Guest

0
    0
    0
    ผมก็เพิ่งไปเปลี่ยนมา ช่างเอาของ neo มาใส่ให้ แรงติดจรวดเลย ^^ (ในรูปเป็นของเดิมนะครับ)

11. จะลองเคาะดูครับ แต่ว่า มันอยู่ตรงไหน ครับ แล้วสูตรใส่เกียร์ P แล้วดันไปมา นี่จริงหรือเปล่า ผมเชื่อคนง่าย

12. ผมจะล้อเล่นทำไมคับผมเป็นช่างนะ

13. ใส่เกียร์ไม่สนิท รถจะสตาร์ทไม่ได้จะตัดวงจรทั้งหมด เป็นระบบเซพตี้ครับ

14. ไดสตาร์ทจะเสียจะมีอาการ สองอาการ 1ดังแต๊กๆ 2จะหมุนแล้วไม่มีแรงหมุนหมุนเอื่อยๆ

15. ดังแต๊กๆ ออโตเมติกเสีย ไม่มีแรงจะหมุนคือถ่านหมด

16. Toey Boonwichai

0
    0
    0
    ตุ้ย เพลาขับ เชียงกง ครับ ถ้ารถวิ่งมาสักพักนึง แล้วเราสตาร์ทใหม่ต้องแช่นานกว่าเดิมถึงจะติดนี่เป็นเพราะอะไรอะครับ ปั้มติ้กมั้ยครับ

17. ขอบคุณครับมีกำลังใจ ใจชื้นขึ้นเยอะได้ความรู้ด้วย ขอบคุณช่างตุ้ยครับ

18. ตอบคุณเต้ย ลองดูกรองน้ำมันเบนซิลครับว่านานยังที่ไม่ได้เปลี่ยน ปั๊มติ๊กก้อน่าจะเป็นไปได้แต่ไล่จากจุดเล็กก่อนไปจุดใหญ่ครับ

19. Toey Boonwichai

0
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบบบ

20. Wooddy Jaa

Wooddy Jaa Guest

0
    0
    0
    กลุ่มนี้เป็นที่พึ่งทางใจสำหรับผู้ใช้นิสสันได้ดีจริงๆ หวังเป็นอย่างยิ่งว่าในอนาคตจะสามารถเป็นที่พึ่งทางการเงินให้แก่ผู้ใช้นิสสันด้วย เอย อิอิ

21. Toey Boonwichai น่าจะเป็นที่หัวฉีดนะครับ หัวฉีดรั่ว ถ้าหัวฉีดดีๆ แชะเดียวติด จริงๆนะครับ

22. เรื่องเงินผมมีวงเงินให้ไม่เกินสองร้อยบาทครับ

23. เวลารถเสีย บอกอย่างเดียวได้เลยครับว่าเดา ต้องเจอรถจริงๆถึงจะชัวร์ครับ สัญญาญกันขโมยตัดสัญญาณสตาร์ทก้อเจอมาแล้วครับ อาการอยู่ดีดีสตาร์ทไม่ติด

24. Mon Amonsak

Mon Amonsak Guest

0
    0
    0
    รถผมรีเลย์สตาร์ท เคยเสียครับ เวลาสตาร์ทจะ"แปก"เบาๆ แบบว่าหน้าสัมผัสรีเลย์ไม่ถูกกันครับ ปล.รีเลย์สตาร์ท ผมอยู่แถวๆมอเตอร์บัดน้ำฝนในห้องเครื่องนะ ไม่ทราบว่าจะอยู่ที่เดียวกันมั้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้