เพื่อนๆคนไหนใช้ ga16 คาบู มั่งคับ อยาก ทราบ อัตรา การ สิ้นเปลื่องน้ำมัน เฉลี่ยแล้ว...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย อ็อด ฮอนด้า อีเอฟ, 21 พฤษภาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    เพื่อนๆคนไหนใช้ ga16 คาบู มั่งคับ อยาก ทราบ อัตรา การ สิ้นเปลื่องน้ำมัน เฉลี่ยแล้ว ได้กี่โลลิตร กันบ้างคับ

1. ผมดมแก๊สอ่ะ

2. 7โลลิตรประมาณ ตอนหลังเปลี่ยนเป็นแก๊ส

3. Patiput Mapochai

Patiput Mapochai Guest

0
    0
    0
    ผม ga15 คาร์บู ประมาณ 10 11 ครับ

4. พอดี เพิ่งได้รถมา รู้สึก ว่า กิน น้ำมันมากๆ

5. La-On Ped

La-On Ped Guest

0
    0
    0
    7-13 อ่ะครับ ผมเติมโซ 95 อ่ะ

6. Patiput Mapochai

0
    0
    0
    ของผมจะกินหนักช่วงรอบต้น เจ้าของเก่าวางเครื่องมาใหม่ แล้วระบบไม่ครบ ควันดำไหลเป็นดีเซลเลยช่วงรอบต้น กินน้ำมันจัดเลยครับ แต่ถ้าวิ่งยาวๆรอบปลายๆ ก็ประหยัดอยู่ครับ

7. ถ้ารถกินน้ามันเกินไปถึงมากจัดเรามีวิธีเชคตามจุดต่างๆยังไงบ้างคับ

8. มีใครรู้เบึ้องต้นเราควรเชคจุดใหนก่อน

9. คาร์บู และระบบการจุดระเบิดทั้งหัวเทียน สายหัวเทียน

10. แก๊สแล้วอะ

11. Ga16 หัวฉีด15โลลิตร

12. โซลินอย ในตัวคาบูค้างหรือป่าว

13. ถอดกรอง อากาศออก สตาทรถด้วยน้ำมัน มองลงไปที่ปากคาบู มีน้ำมันพุ่งอยู่ข้างในเยอะป่าวถ่ายคลิปมาให้ดูด้วยนะครับ ผมก็กำลังแก้อยู่อยากรู้เหมือนกัน

14. Patiput Mapochai

0
    0
    0
    ต้องลองมั้งละ เดี่ยวผมลองถ่ายให้ดูนะครับ

15. ขี่ปกติเรื่อยๆๆกินลม80กินประมาน11 กมต่อลิตร ถ้าขี่เร็ว120ป่อนบ้างเร่งบ้าง 7-8กม ต่อลิตร

อีกคันที่ใช้ประจำก็ติดแก๊สครับ กินเกือบ2บาทเหมือนกัน แต่ไม่วิ่งวิ่งแค่120เอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้