เพื่อนๆชาว RC WEB มีใครเล่น BB บ้างไหม..

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย St.stafano, 19 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. St.stafano

St.stafano New Member Member

394
    1
    0
    อยากรู้ว่ามีสมาชิกท่านใดเล่นยิงปืน BB บ้าง..

จะได้รู้จักกันไว้ เพื่อเจอกันใน สนามครับ ส่วนมากกลุ่มผมจะมีกัน 20 กว่าคน

สนามที่เล่นประจำก็ที่ กรมทหารราบที่ 11 ครับ..(บางบัว)

ท่านใดที่เล่น และ เคยเล่น หรือ อยากจะหัดเล่นเชิญ มาแจมกันได้ครับ..

มีทุกเพศ ทุกวัย ได้ออกกำลังกายในวันหยุด ทุกวันเสาร์อาทิตย์

(ความรู้สึกเหมือนได้ทำการออกรบ..จริงเลยน่ะ พี่น้องครับ)

model_tum ถูกใจสิ่งนี้
  2. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    ไม่นิยมไปเล่นที่สนามอ่ะครับ เวลาหลบหลังบังเกอร์ หรือ ซุ่มยิง
    เราก็ต้องนั่งยองๆใช่ไม๊ครับ พอยองๆ กางเกงมันก็จะตึง
    พอมันตึง ยุงมันก็จะกัดตูด แล้วพอยุงกัดตูด ก็จะเป็นอะไรที่ทรมานมาก
    พอโดนยิง ก็เดินเกาตูดออกมา หล่อซะไม่มี :p

3. tAn78

tAn78 New Member Member

320
    2
    0
    ใช่..ประสบการณ์จริง อ่านแล้วคันตูดเลยครับ:D

สมัยก่อนเคยไปเล่นที่สนามCobraรามอินทราบ้าง ตึกร้างบ้างนึดหน่อย แต่ตอนนี้ไม่ได้ไปแล้วอ่ะครับ เพื่อนที่เล่นหายหัวกันไปหมดและ:)

บางทีนั่งอยู่บ้านเหงาๆ หยิบหน้ากากแมงวันขึ้นมาใส่ แต่งตัวเป็น Counter Srike ซะงั้น:p

4. PAT-555

331
    15
    0
    สนาม cobra นี่ของพี่เอ๋ใช่ไม๊ครับ เห็นบอกย้ายไปแล้วนี่ใช่ไม๊ครับ
    ไม่ได้แวะไปนานมากแล้ว เมื่อก่อนเล่นสนามพี่เอ๋สมัย สุขา 3 อ่ะครับ

5. tAn78

tAn78 New Member Member

320
    2
    0
    ใช่ครับสนามพี่เอ๋ แต่ตอนนี้ย้ายไปแล้วเหรอครับ ไปอยู่ไหนเอ่ย พอดีผมก็ไม่ได้ตามข่าวเลย:)

6. DEMON009 de HYUNDAI CLUB

DEMON009 de HYUNDAI CLUB New Member Member

20
    0
    0
    มียิงเล่นอยู่บ้านอ่ะครับ
    อยากเล่นในสนามมั่งเหมือนกัน ท่าจะมันส์
    แต่ยังไม่มีเวลาไปเลย
    สนามราบ11นี่ อยู่ก่อนถึงม.ศรีปทุมรึป่าวครับ ถ้ามาจากสพานใหม่(บ้านอยู่แถวสพานใหม่)
    ถ้าใช่ ไว้ว่างๆ จาเข้าไปดู ปกติจะเล่นกันวันไหนมั่งครับ
    เห็นว่าเป็นสถานที่ราชการ เวลาเข้าไปต้องมีบัตรติดหน้ารถด้วยป่าว

7. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0
    ผมเล่นคร้าบบบบบบ เล่นที่ราบ.11น่ะครับ

พึ่งเล่นไม่นานนะครับ แต่รู้จักBBมา5-6ปีแระ

แต่ส่วนมากจะโดนสอยก่อนใคร เพราะเป้าหย่ายยย เอิ๊กๆๆๆๆๆ..:D

8. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    เมื่อก่อนเล่นบ่อยครับ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยว่างครับ

9. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    555 ป๋าเรามาหาแนวร่วมแถวนี้นี่เอง

ป๋มก้อเล่นนะครับ ตั้งแต่ยุคพี่เอ๋ สนามปัฐวิกรณ์ พี่ไก่ บางใหญ่ พี่เอ่ดำ ตึกราเกซ+โกดังร้าง

เล่นกันตอนกลางคืนเป็นส่วนใหญ่ 3ทุ่ม - ตี 1

ตอนนี้ติดไม่ค่อยได้เล่นนักอ่ะครับสังขารม่ายห้ายอ่ะ ปืนป๋มก้อแบตหาย ไปเล่นทีต้องเช่าเค้าเอาอ่ะคับ

แต่ถ้าว่างๆ อยากไปเล่นอ่ะคับ

อ๊ะ ภาพวันหลังมิหวนคืน:D

10. doraemone

doraemone New Member Member

320
    1
    0
    พี่เอ๋ ย้ายสนามมาอยู่ที่ ราบ11 นี่แหล่ะคับ ...

ถ้ามาจากสะพานใหม่ เข้าประตูก่อนถึงสะพานข้ามคลองบางบัวคับ

แล้วก็แลกบัตรตรงรักษาการณ์ บอกว่ามาสนามยุทธกีฬา ตามป้ายมาเรื่อยๆ

เล่นกัน เสาร์-อาทิตย์ ช่วงหลังเที่ยงถึงหกโมงเย็นครับ ...

ว่างๆก็ไปแจมกันได้ ไม่ไปเล่น ไปนั่งคุยกันก็ยังดีคับ ... อิอิ

11. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    เพิ่งเริ่มเล่นครับ ที่เชียงใหม่ครับตอนนี้ถอย MP5 J มานอนกอดแล้ว :D

12. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    ไปเล่น ราบ11 เหมือนกันคับ ไปวันเสาร์เที่ยงๆคับ แต่หลังไม่ได้ไปคับ เริ่มขี้เกียจ

13. zolOzolO

zolOzolO New Member Member

25
    4
    0
    ผมก้อเล่นครับ ที่ดอนเมืองมีสนามเหมือนกัน :D

14. Ballnuclear

691
    14
    0
    ว่างๆ รวมพลดีก่านะครับ

มาเหนื่อยกันดีกั่ว

15. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    ได้โอกาส ขอคำปรึกษาซะเลย

กำลังอยากได้ปืนครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วย

ผมชอบพวกปืนสไนเปอร์น่ะครับ เห็นในเว็บขายก็มีแต่ปืนจีน ของจริงไม่เคยเห็น หลายคนบอกงานหยาบ พังง่าย จิงป่ะคับ

คือไม่ได้จะเอาไว้วิ่งลุยเล่นกะใคร แค่อยากได้ คือชอบเท่านั้นเองคับ
    แบบ ก็อาจเอาไปลงสนามบ้างบางโอกาสอะไรงี้อ่ะครับ

รบกวนขอคำแนะนำกับปืนสำหรับมือใหม่ และราคาคร่าวๆด้วยคับ
    ขอบคุณมากครับ

16. zolOzolO

zolOzolO New Member Member

25
    4
    0
    [email protected] << รับปรึกษาทุกเรื่องเลยครับไม่ผิดหวัง ให้แนะนำผมกลัวไม่ถูกใจ

17. St.stafano

394
    1
    0
    หวนคืนสังเวียนเมื่อไหร่..ก็มาแจมกันได้น่ะครับ

ผมและสมาชิกอีกหลายสิบคนเล่นกันประจำ เสาร์บ้างอาทิตย์บ้าง

จะไปกันเป็นกลุ่มใหย๋ๆเลย ถ้าอยากกลับมาเล่นจะได้นัดกันครับ เพื่อจะได้เพื่อนใหม่ครับ:cool:

18. St.stafano

394
    1
    0
    ปืนสวยครับ..อิอิ:D

19. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    แล้วไอ้ Paint Ball กับ BB มันต่างกันยังไงอ่ะครับ

20. St.stafano

394
    1
    0
    Paint Ball เป็นสีครับ เวลายิงโดน สีของลูกจะแตกและติดตัวให้เห็นว่าโดนยิง..อ่ะครับ

ส่วน BB เป็นลูก เซลามิก สีขาวเล็กๆ ครับ ใช้ไฟฟ้าเป็นระบบผลักดัน..สามารถยิง Single และ Duble

ได้ตามต้องการ ครับ:D

21. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เล่นครับ ก้อไปเล่นกะพี่เจมส์อ่ะแหละ

ไปสนามกะไปดูดันได้ปืน R8 มากระบอกนึงเลยยย

22. Ballnuclear

691
    14
    0
    รอด้วยคับ ฮิๆๆ ส่วนตัวชอบ H&K G36 แล้วเอามาแต่งเพิ่มความยาวลำกล้อง คลุมด้วยท่อเก็บเสียงอ่ะครับ ดุดี

ดูรูปคับมีหลายแนว รูปสุดท้ายเป็น PSG 1 คับรูปทรงยอดนิยม:D

23. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ใกล้จะได้เล่นแล้ว อิ อิ

24. PAT-555

331
    15
    0
    อ่าว ขวามือนั่น พี่เต่านี่นา ฮ่าๆ แสดงว่าเล่นยุคใกล้ๆผมเลย
    เอ หรือว่าพี่เค้าไม่ได้เลิกเล่นหว่า

25. St.stafano

394
    1
    0
    เสาร์กับอาทิตย์..จ๊ะ ลูกเปิ้ล ที่ ดอนเมื่องบ้าง..ที่ราบ 11 บ้าง

26. wenkel

1,157
    182
    0
    ตอนนี้ที่ราบ 11 ปิดอ่ะ....:( :( :( :(

27. doraemone

doraemone New Member Member

320
    1
    0
    เสาร์-อาทิตย์นี้ ราบ11 เปิดแล้วค้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ ....

เย้ ...

28. St.stafano

394
    1
    0
    แล้วเจอกันครับพี่น้อง...อิอิ

29. wenkel

1,157
    182
    0
    เมื่อวานไปเล่นมา ดินนิ่มดีอ่ะ..:D

30. boss_stream

boss_stream New Member Member

10
    0
    0
    เล่นอยู่เมื่อกันคับ แต่หมู่นี้จะไม่ค่อยได้ไปสักเท่าไหร่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้