อยากทราบว่า e36 ปี97 เดิมๆเลยครับ เป็นไงบ้างครับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย eddyhairdresser, 23 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eddyhairdresser

eddyhairdresser New Member Member

8
    0
    0
    :confused:อยากทราบว่า ถ้าซื้อ e36 ปี 97 ครับ 318 i นะครับ
    ในสภาพเดิมๆครับ รถจะมีข้อบกพร่องตรงไหนบ้างครับ และจะต้อง
    นำไปปรับปรุง ซ่อมแซมตรงส่วนไหนบ้างครับ
    อยากถามผู้ที่ใช้อยู่ครับ หรือผู้ที่เคยใช้ครับ ถ้าซื้อมาจะเจอปัณหาจุกจิก
    หรือเปล่าครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

2. lovekodomo

lovekodomo New Member Member

661
    8
    0
    ไม่น่าจะมีอะไรต้องซ่อมนะครับ นอกจากเปลี่ยนถ่ายของเหลว รถยังปีค่อนข้างใหม่ เด่วรอผู้รู้ มาตอบอีกทีนะครับ

3. eddyhairdresser

eddyhairdresser New Member Member

8
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

4. eddyhairdresser

8
    0
    0
    สมาชิก e36 club ไปไหนกานหมดคร้าบ

5. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    หลักๆดูพวกเรื่องทั่วๆไปเหมือนรถยี่ห้ออื่นๆอะคับ พวกช่วงล่างลองขับดูคับว่ายังแน่นอยู่มั้ยมีเสียงดังก็อกแก็กจากไหนหรือป่าว ระบบบังคับเลี้ยวเป็นยังงัยมีระยะฟรีที่พวงมาลัยมั้ยหมุนได้ลื่นดีหรือว่ามีขัดๆหรือป่าวต้องดูคับ รถวิ่งตรงดีมั้ยไม่กินซ้ายกินขวา อะไรแบบนี้ แอร์เย็นหรือป่าว ลองจอดตากแดดดูว่าแอร์สู้ร้อนไหวมั้ย แล้วก็ดูเครื่องยนตร์รอบเดินเบานิ่งดีมั้ยตอนลองขับก็ลองกดดูแล้วรอบขึ้นเป็นยังงัย smooth ดีหรือป่าวเครื่องสะท้านหรือป่าวคับผม เพราะถ้าสิ่งที่บอกมาไม่มีปัญหาอะไรก็สบายใจไปได้ระดับนึงแล้วคับ

6. eddyhairdresser

8
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ เป็นประโยชน์อย่างยิ่งครับ
    :sad::sad::sad:

7. eddyhairdresser

8
    0
    0
    อัพๆๆๆๆๆๆ

8. AonE36

AonE36 New Member Member

221
    0
    0
    ขอให้ได้รถที่ดีนะครับ

9. @^^^!/*WiSe*/^^^@

@^^^!/*WiSe*/^^^@ New Member Member

538
    1
    0
    พี่หมูแฟนพันธุ์แท้E36 มาตอบเองเลยนะเนี้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้