แจ้งวันมิตติ้งประจำเดือนธันวาคม (ส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่)

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 13 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เราจะจัดมิตติ้งกันในวันเสาร์ที่ 22 ธันวาคม 2550 ณ ร้านอาหารญาติกา ถนนเลียบทางด่วนรามอินทรา ทางผู้จัดงานเปิดห้องคาราโอเกะหรู ต้อนรับสมาชิกที่เหน็ดเหนื่อยจากการทำงานทั้งอาทิตย์เพื่อมาคลายเครียดกัน งานเริ่มตั้งแต่เวลา 18.00 น. เป็นต้นไปจนร้านปิด ค่าใช้จ่ายเราจะแบ่งจ่ายเท่าๆ กันครับผม จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกัน :):):):):)

2. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    รับทราบครับผม

3. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ยินดีครับ รับทราบครับ

4. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    รับทราบครับผม

แต่ถ้าเป็นไปได้น่าจะลงแผนที่ให้หน่อยนะ และร้านอยู่ช่วงไหนของถนนเหรอ :D:cool:

5. ray-j

ray-j New Member Member

450
    0
    0
    รับแซบครับ.................

6. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    ร้านอยู่เส้นเลียบทางด่วนรามอินทราค่ะ
    ถ้ามาจากม.เกษตรขึ้นอุโมงค์มา ผ่านแยกไฟแดงที่4 ให้เลี้ยวขวาใต้สะพานข้ามแยก (ถ้าเลี้ยวซ้ายจะออกรามอินทรา)
    แต่เราเลี้ยยวขวานะคะ ก็ขับมาเรื่อยๆจะเจอปั๊มEsso ก็ชิดซ้ายไว้เลยค่ะ
    เลยปั๊มมาจะเป็นเหมือนเนินสะพานเล็กๆ แล้วจะเจอสิดาหลาสปา เลยสิดาหลาสปามานิดนึง
    จะมีซอยซ้ายมือมีปั๊มบางจากอยู่ในซอย ก็เลี้ยวเข้ามาเลยค่ะ จะเจอร้านญาติกาอยู่ข้างหน้าด้านซ้ายมือ

7. pukpick

615
    0
    0
    แม่บอกมาว่า งานนี้เค้าเข้มงวดมากเกี่ยวกับเรื่องแอลกอฮอล์อ่ะ
    ถ้าอยากกินซื้อกันเข้าไปเอง
    ทางร้านจะไม่ขายให้เด็ดขาด โซดาก็ไม่ขาย ให้ซื้อยกแพ็คเข้าไปเอง แต่ก็หบลๆหน่อยนะ
    แม่บอกว่าบางทีตำรวจขอเข้าตรวจก็มี ทางร้านจะไม่รับผิดชอบใดๆเกี่ยวกับแอลกอฮอล์ทั้งสิ้น
    มีปัญหาให้ลูกค้าเคลียร์กับพี่รวจเองเลย
    ปิ๊กก็เลยบอกแม่ไปว่า เค้าห้ามขาย แต่ไม่ได้ห้ามกิน เพราะฉะนั้นเอาไปเอง กะกันเองนะว่ากินกันกี่ขวดแล้วซื้อเข้าไป
    โซดาด้วย
    เพราะวันนั้นไม่มีขายแน่นอนชัวร์ เข้มงวดสาดอ่ะ

8. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    รับทราบครับปิ๊ก คิดว่าคงจะไม่ทำให้ร้านเดือดร้อนแน่นอน ซื้อเข้าไปเองมีแค่ไหนกินแค่นั้นพอล่ะ อิอิ แต่ย้ำอีกทีว่าเค้าให้กินได้ใช่มั้ย หรือว่าห้ามจัดงานเลี้ยงที่มีเหล้าเลย :confused::confused:

9. audy!

1,075
    2
    0
    เรื่องเหล้าดื่มไม่ได้ไม่มีปัญหาอยู่แล้วครับสำหรับผม เพราะผมดื่มไม่ได้ เดี๋ยวเมา อิอิ

10. กอหญ้า

กอหญ้า New Member Member

119
    1
    0
    ใครจะรับหน้าที่หาเหล้ามาเลี้ยงเพื่อนๆ....แจ้งด้วยนะ

11. pukpick

615
    0
    0
    กินได้ แต่ห้ามเอิกเกริก...

12. กอหญ้า

119
    1
    0
    เลื่อนดีไหมกลัวงานจะก่อยอ่ะ.....แว่นเองนะ

13. golf the zeed

3,808
    7
    38
    อย่าเลื่อนเลย เพราะเดือนที่แล้วก็เลื่อนทีนึงล่ะ .... ไม่มีเหล้าก็สนุกได้แหละ ไม่ได้เจอกันนานแล้ว

14. pukpick

615
    0
    0
    ตามใจ

15. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    อย่าเลื่อนเลยครับถ้าเลื่อนอีกก็ติดปีใม่แล้ว..........เรื่องเหล้าผมว่าต้องซื้อล่วงหน้านะไม่งั้นวันนั้นไม่มีขายแน่ๆ.........นี่ผมว่าจาชวนกันจับของขวัญปีใหม่ซะหน่อยแต่ดันติดเลือกตั้ง(คืนหมาหอน)อิอิ

16. golf the zeed

3,808
    7
    38
    คิดเหมือนผมเลยครับคุณเชษฐ์ กำลังจะโพสต์ชวนจับของขวัญกันด้วยในวันงานมิตติ้งนี้ สักคนละ 150 - ก็พอเอาขำ ๆ แบบว่าเน้นฮาอ่ะ ดีมั้ยครับ ...

(ปล. คืนหมาหอนเค้าห้ามจับฉลากมั้ยครับ ไม่ทราบจริงๆ ขอข้อมูลด้วย)

17. blueaaa

389
    0
    0
    สนับสนุน1เสียงครับ ฮาๆๆๆ

18. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ตกลงว่างานมิตติ้งนี้มีใครไปบ้างครับ ลงชื่อด่วนเลย .......... และเตรียมของขวัญไปจับฉลากด้วยนะ อิอิ

19. blueaaa

389
    0
    0
    จัดไป

20. รับแซบ............โย่วๆ...วอดซาบบบบบบบบ............แมนนนนนนนน...........วอดซับเกิลลลลลลลลล.................

21. กอหญ้า

119
    1
    0
    ไป2ที่ครับ..........ถามนิดนึงว่าของขวัญนี่คนล่ะชิ้นหรือคู่ล่ะชิ้น:embarassed:

22. กอหญ้า

119
    1
    0
    สรุปว่าเครื่องดื่มใครจะเป็นคนจัดหามาครับแจ้งด้วย

23. pukpick

615
    0
    0
    ไปด้วย...จ้า
    ปิ๊ก+หิน
    ของขวัญก็แล้วแต่ละกัน แต่ของปิ๊กเอาเป็น2ชิ้นละกันนะ
    ว่าแต่งบ 150 ช่ายป่ะ

24. audy!

1,075
    2
    0
    แล้วงานนี้จะต้องเตรียมงบประมาณเท่าไหร่ครับ แบบว่าต้องเตรียมตัวนิดนึงอ่ะครับ

25. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เรื่องของขวัญที่จับแล้วแต่บุคคลเลยครับ ถ้าจะเอามาคู่ละชิ้นก็ได้ หรือว่าถ้าเกิดอยากจะจับทั้ง 2 คนก็คนละชิ้นเลย แล้วแต่ความสะดวกครับผม งบประมาณชิ้นละ 150 - ส่วนเรื่องแอลกอฮอร์ของมึนเมานั้นอยากให้ฝั่งโซนนนท์ช่วยดูแล คุยกันว่าจะเอาอะไรไปกินที่ร้านก็ซื้อไปก่อนแล้วไปเคลียร์ที่ร้าน จะพอรับเรื่องนี้ไว้ได้มั้ยครับ เพราะช่วงนี้ผมเป็นโรคทรัพย์จางอ่ะครับ ไม่มีเงินออกไปให้ก่อนอ่ะ รบกวนด้วยล่ะกันนะโซนนนท์ ขอบคุณล่วงหน้ามาก ๆ ครับ

26. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ผมคาดว่ารวมค่าอาหาร + ค่าห้อง + เครื่องดื่ม แล้วต่อคนน่าจะประมาณ 200- 300 บาทครับไม่เกินนี้ (ส่วนใหญ่ที่ผ่านมาจะอยู่ประมาณนั้น) ส่วนของขวัญที่จะนำมาแลกนั้นก็ต่างหากครับ จัดมาเองเลย :D:D:D

27. blueaaa

389
    0
    0
    อยากไปๆๆๆ

28. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ถามทาง?

เลี้ยวขวาตรงที่จะวิ่งเรียบทางด่วนกลับมาทางพระราม 9 ใช่ไหม? แต่ถ้าผมมาจากทางพระราม 9 ก็วิ่งตรงไปทางที่จะไปรามอินทราใช่หรือเปล่า? แต่ว่าอยู่ฝั่งขวามมือใช่ไหม? อยู่ช่วงไหนเอ่ย? :D:cool:

29. pukpick

615
    0
    0
    ใช่ค่ะ ถ้าวิ่งมาจากพระราม9 คือไปทางที่จะไปรามอินทรา อยู่ฝั่งขวามือค่ะอยู่ช่วงปั๊มเจ็ทเก่าค่ะ
    จะเข้าทางปั๊มเจ็ทเก่าก็ได้ ก็คือยูเทิร์นตรงปั๊มเจ็ทค่ะ
    แต่ว่ายูเสร็จต้องรีบชิดซ้ายทันทีเลยค่ะ ซอยจะอยู่เลยปั๊มเจ็ทไปนิดนึง เข้ามาในซอยตามทางเลยค่ะ
    จะผ่านร้าน13เหรียญอยู่ซ้ายมือ แล้วก็ขับมาเรื่อยๆ ร้านญาติกาจะอยู่ขวามือค่ะ (เข้ามาลึกนิดนึง)

หรือว่าจะเข้าอีกทางนึงก็ได้แต่เรียกไม่ถูกว่าซอยอะไร
    คือมากลับรถใต้สะพานข้ามแยกเกษตรนวมินทร์ตัดกลับเลียบทางด่วน ยูเทิร์นเสร็จก็ขับมาเรื่อยๆ
    จะเจอด่านเก็บเงิน เลยด่านมาก็ชิดซ้ายแล้วก็จะมีเจอปั๊มessoด้านซ้ายมือ เลยปั๊มสักนิดก็มีซอยด้านซ้าย
    ก็เลี้ยวเข้ามาจะเจอปั๊มบางจาก แล้วก็จะเจอร้านญาติกาเลยค่ะ

ถ้าไม่เข้าใจรึว่านึกไม่ออก โทรถามพี่หิน-พี่กอล์ฟเลยแล้วกันนะคะ

ถามตาปุ๋ยดิว่าสำรองจ่ายก่อนได้ป่าวเพราะตอนนี้ โซนนนท์ ทรัพย์ ไม่จางแต่ไม่มี ทรัพย์ เลยอ่ะพี่ แกลบบบบบบบบ - -"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้