ราคาลูกหมาก-ช่วงล่าง

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย พ่อใหญ่, 22 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พ่อใหญ่

พ่อใหญ่ New Member Member

155
    3
    0
    ผมกำลังจะเปลี่ยนช่วงล่างชุดใหญ่ครับที่สำคัญมันมีอะไรบ้าง จะได้โทร.ถามร้านบาง ไผ่ (มีของอ่ะเป่า)
    เพิ่งเปลี่ยนทั้งชุดมาเมื่อ 3 ปีแล้ว
    ขอถามว่า
    1.โดยปกติแล้วเค้าเปลี่ยนอุปกรณ์อะไรบ้าง ?
    2. ที่ร้านบางไผ่มีของทุกชิ้นหรือไม่ ?
    ขอบคุณครับ

2. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    ก็เท่าที่ทราบ นะคับ ร้านบางไผ่ จะมีอะไหล่ รุ่นนี้อยู่มากพอสมควรคับ ส่วนถ้าเปง ลูกหมาก 555 มีหมดทุกตัว คับ ด้านหน้า มีลูกหมากทั้งหมด 8 ตัวคับ ข้าง ละ 4 ถ้าเปลี่ยน ควรเปลี่ยนทั้งหมด (ส่วนน๊อตลูกหมากล่างควร ให้ร้านที่เปลี่ยนช่วยเช็คให้ด้วยว่า เกลียวหวาน หมดหรือยังไม่งันจะเปงแบบผม คือล้อหลุดคับ ขอบอกว่า 2 ข้างอีกต่างหาก เห่อ กำเวร ) ส่วนล้อหลัง มีลูกหมาก ปีกนกบน พร้อมอาร์ม 2 ลูก ข้างละลูก คับ ยังไง ลองดู อีกที ยังไง แนะให้ลอง อัดลูกหมากใหม่ก็ได้ คับ หาร้านดีดี หน่อย น่าจะอยู่ได้ อีกนานคับ ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับการขับขี่ด้วยคับ ที่บอกแบบนี้เพราะ เห็นเปลี่ยนมายังไม่เคยอัดลูกหมากใหม่ อัดลูกหมากสักครั้ง ก่อน แล้วชุดหน้าค่อยเปลี่ยน ก็ ประหยัดดี คับ คุณพ่อ หย่าย

ปล. ว่างๆๆ เอารูปรถ พ่อหย่าย ทุก ซอก ทุกมุม มาชมบ้างคับ เห็นอยู่รูปเดี่ยวยังไม่ทั่วเลยคับ 55 :D

3. พ่อใหญ่

155
    3
    0
    ตามคำเรียกร้องอ่ะครับ รถผม พ่อใหญ่ เดิมๆ

4. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    แค่ นี้ก็ แหล่ม แล้ว แต่ น่าจะมี รูปมุมอื่นด้วยเด่อ พ่อ หย่าย

5. domin

domin New Member Member

11
    0
    0
    :)

แฮ่ แฮ่ ..รถสวยจังเลย ครับ

6. พ่อใหญ่

155
    3
    0
    ไม่กล้าถ่ายใกล้ครับ
    1.... สีประตูหลังขวา กับขอบประตู ต่างๆ มันด้านแล้วอ่ะครับ แล้ว ก็บวม ตรงขอบล้อ
    2.... กันชนหน้าแตกลายงา

สวยยยยยยยยย ทางไกลลลลลลลล ไม่ใช่รถใคร........"พ่อใหญ่นี่เอง" 555

7. พ่อใหญ่

155
    3
    0

ขอบคุณครับ กะว่าจะไปทำแถวซอยศิริชัย นนทบุรี แถวเชียงกง ดูใน net ประมาณ 1500 แล้วหา สตัทใส่เพิ่มหน่อยหน้าจะได้ ทิ่มๆ อิอิ

8. yoshiki93

307
    4
    0
    อะ จัดไปคับ

9. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    พ่อ ใหญ่ ชอบแบบหัวทิ่ม ๆๆๆ

10. พ่อใหญ่

155
    3
    0

แม่นแล่ว

11. jompong

jompong New Member Member

59
    3
    0
    พ่อใหญ่ใส่ แม็กกับยางขนาดเท่าไรอะครับ สวยดี โหลดลงหรือป่าว....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้