ช่วยด้วยครับ!! แอร์มีปัญหา

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย snacker, 23 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. snacker

snacker New Member Member

38
    2
    0
    ไม่รู้ว่ามีใครเคยมีอาการแบบนี้รึป่าว
    คือพอวิ่งทางยาวๆ แล้วแอร์มันจะเริ่มไม่เย็น แบบไม่มีลมออกมาจากช่องแอร์
    พอจอดดูปรากฏว่าตามท่อแอร์เป็นน้ำแข็งเกาะ พอไปหาช่างแอร์มันดันไม่เป็นอะไร
    ช่างแอร์แนะนำให้ผมเปลี่ยนนู้นเปลี่ยนนี่ร่วมๆ 5000 บาท ผมเลยขอเวลาตัดสินใจก่อน
    เลยอยากถามพี่ๆว่าเคยมีใครมีอาการแบบนี้บ้าง แล้วแก้ได้ยังไง

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    อยากบอกว่าผมรู้จักเทพด้านนี้อยู่ครับ ทำเอามัน ไม่เน้นกำไร บางคนเคยใช้บริการมาแล้วครับ อยู่ที่บางบ่อ สมุทรปราการ อาจไกลสำหรับบางคน แต่มาแล้วคุ้มครับ ตอนออกจากพี่เค้าต้องเป็นอุณหภูมิเลขตัวเดียวเท่านั้น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ธันวาคม 2007
  3. snacker

snacker New Member Member

38
    2
    0
    ต้องรบกวนขอแผนที่แล้วหละครับ

4. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    โห น่าสนใจแฮะ แพราะว่าตอนนี้แอร์มันไม่ค่อยเย็นเหมือนเก่าแล้วอ่ะ
    สงสัยคอมพ์ใกล้จาพังแล้วอ่ะ อิอิอิ

5. BIG LC4

BIG LC4 New Member Member

117
    0
    0
    ตู้แอร์ด้านในห้องโดยสารสกปรกครับ อาการเดียวกัน ล้างแลัวหายขาดเลยครับ

6. wat1416

wat1416 New Member Member

82
    0
    0
    ผมๆปทำมาแล้วเย็นดีจริงๆครับ

7. wat1416

wat1416 New Member Member

82
    0
    0
    บางนา-ตราด กม.29ขาเข้า กทม.หรือง่ายๆทางเข้า อ.บางบ่อวิ่งตรงเข้าไปข้ามสะพารข้ามคลองตรงไปเจอสามแยกขวา( ถ.เทพารักษ์) ตรงไปอีกนิดมองขวาเห็นร้านเสริมสวย(ร้านญาติแก) บ้านอยู่ติดร้านเสริมสวย เบอร์โทร.081-6146270 ชื่อคุณทรัพย์หรือดูในกะทู้เก่าของประธานออ็ดแอร์เย็น 100บาทครับ

8. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    แผนที่ ที่จะไปทำแอร์ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้