รถ nx ของเราใช้น้ำมันพาวเวอร์อะไรหรอ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย bilo, 22 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bilo

bilo New Member Member

14
    0
    0
    รถ่ nx ของเราใช้น้ำมันพาวเวอร์อะไรดีคับ ยี่ห้ออะไร หาซือได้ที่ไหนคับ รบกวนช่วยตอบด้วยนะคับ

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    บอกเค้าว่าเอาน้ำมันเกียร์ออโต้ แต่ละยี่ห้อก็ไม่ต่างกันครับ คาลเท็กซ์ก็ได้ครับ ประมาณ 160 บาท/ลิตร ร้านอะไหล่ยนต์ทั่วไปก็มีครับ หรือตามปั๊มก็ได้

3. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    เติมแล้วจะได้สาว เอ๊ย ไม่ใช่ ได้หักพวงมาลัยอย่างสบายใจ อิอิอิอิ

4. bad to the bones

bad to the bones New Member Member

121
    0
    0
    ที่ชลฯ ซื้อ ลิตรล่ะ90บาทไทย ไปที่อู่ อย่างเดียวกันเด๊ะๆเลย ขายลิตรล่ะ 190บาทไทย

5. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    อิอิอิ หลักสูตรค้ากำไรเนอะ ฮี่ๆๆๆ

6. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ค่าวิชาชีพคับ อิอิอิ

7. RaphaeL

RaphaeL New Member Member

26
    0
    0
    อย่างธรรมดาก้อได้คับ น้ามมันพาวเวอร์

ของผมถ้าน้ำมันเบรค ใช้เกรด Dot-4 ยี่ห้อ Ate(เอเต้) อยู่อ่าครับ มานจะแพงกว่า
    ราคาลิตรนุงก้อ300ก่าบาทอะครับ มานดีกว่าก้อจริง
    แต่ใช้ๆไปไม่ค่อยรุสึกว่าแตกต่างนะคับ(อันนี้ความเห็นส่วนตัวน๊ะ^^")

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้