รถผมเป็นไรช่วยแนะนำหน่อยนะครับอาการคือน้ำในหม้อน้ำและหม้อพักแห้งเลยคับหม้อน้ำก็ไม่รั่วแ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ต้น มะละกอ, 21 พฤษภาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผมเป็นไรช่วยแนะนำหน่อยนะครับอาการคือน้ำในหม้อน้ำและหม้อพักแห้งเลยคับหม้อน้ำก็ไม่รั่วแต่ลองสตาร์เครื่องแล้วเปิดฝาหม้อน้ำดูน้ำขึ้นมาเป็นฟองเต็มเลยอ่ะครับ

1. น่ากลัว...ปะเก็นจะรั่วซะหละมั่ง ถอดหัวเทียนมาดู 1-2-3-4 จะมีหนึ่งหรือสองดอกที่ดำผิดปกติ..นั้นหมายความว่าน้ำรั่วเข้าสูบนั้นๆ

2. ดึงสายวัดน้ำมันเครื่องดูสีน้ำมันเครื่องยังครับ.

3. ปกตินะครับถ้าน้ำเข้านี้จะเป็นสีขี้โคลนใช่มัยครับ

4. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ไม่เข้าเครื่อง หมอน้ำไม่รุ่ว ก็ต้องมีรั่วที่อืนคับ

5. ผมลองให้ช่างเช็คดูช่างบอกว่าวารว์น้ำรั่วครับ

6. วาวน้ำ+ค่าแรงด้วยนี้ประมาณกี่บาทได้ครับ

7. ห๊ะ...วาวล์วน้ำรั่ว..! ตัวเรือนวาว์ลน้ำรึป่าวครับ

8. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    วาล์วนำ้รั่วไม่ใช่ละคับ

9. ตัวเรือนวาว์ล(บางร้านเรีนกเเป๊ป)

10. ผมว่ากาวเสื่อม ถอดออกมาทาปะเกนเหลว.ก็จบ หากตัวเรือนรั่วเคยเจอคับ..มันสึกกร่อนด้านล่างทะลุเลย

11. ที่เคยเจอ..ทะลุด้านล่าง(เกิดจากการกัดกร่อนของน้ำ) ผมจึงลองิอาเเก็สเป่าดูเชื่อมไม่ได้มีตะกั่วผสมอยู่

12. งั้นผมคงโดนแล้วและคับ

13. มีอยู่สองทางเลือกที่ชีวิตนี้จะไม่โดนอู่ฟัน 1.ใช้บริการเพื่อนสมาชิกในคลับเรา(ทั้งเปิดอู่เเละไม่เปิด) 2.ทำเอง(หากไม่เป็นต้องเริ่มทำ)

14. ตัวนี้+ค่าแรง1500แพงไหมคับ

15. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
  16. แสดงว่าผมเรียกผิด

17. ปั็มน้ำทีอู่เปลี่ยนให้ยีห้ออะไรคับ เพราะมันมีหลายเกรด ราคาจะต่างกัน

ช่างบอกแท้ญี่ปุ่นอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้