4a ge ของพวกพี่ๆ กินน้ำมันกี่โลลิตรครับ ของผม 10 โลนอกเมืองถือว่ากินป่าวครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย best_datsun620, 1 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. best_datsun620

best_datsun620 New Member Member

32
    0
    0
    แล้วตั้งไฟมีส่วนทำให้กินน้ำมันป่าวครับ แล้วควรแก้ปัญหายังไงครับ

2. best_datsun620

best_datsun620 New Member Member

32
    0
    0
    ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ

3. TAO_KE_TAN

TAO_KE_TAN New Member Member

46
    0
    0
    แล้วนิสัย การขับขี่ส่วนตัวเป็นอย่างไรครับ...
    ต้องถามจุดนี้ก่อนว่าขับเร็ว หรือลากรอบหรือเปล่า..
    ตอนวางเครื่อง ได้วายลิ่งสายไฟสมบูรณ์หรือเปล่า ตรวจสอบ
    จุดนี้ด้วยครับถ้าคิดว่าสมบูรณ์ ตรวจ สอบเซ็นเซอร์ต่าง ๆ
    ว่ามีตัวไหนหมดสภาพไปบ้างแล้วหรือเปล่า เช่น ออกซิเจน เซ็นเซอร์
    หรือ แวคคั่มเซ็นเซอร์ ด้วยครับ ได้ผลไงมาแจ้งครับ เผื่อจะมี
    ผู้ชำนาญ มาตอบเพิ่มครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ธันวาคม 2007
  4. best_datsun620

32
    0
    0
    ผมเช็คแล้วครับ เซ็นเซอร์ตรงลิปีกผีเสื้อขาดไป 2 จุดครับ (ปกติมันมี 4 จุด ครับ )และได้เช็คสายไฟทุกอย่างได้ผลว่า วายครบอยู่ครับ แต่ได้เพิ่ม ลีเลย์ไป 4 ตัวครับซึ่งผมลองขับดูหลังจากเพิ่มลีเลย์มาปรากฏว่าวิ่งดีขึ้นครับปลายมันดันดีกว่าเดิมแต่ตอนนี๊รถอยู่ อู่ครับกำลังเปลี่ยนลิ้นปีกผีเสื้อครับ(ทั้งชุดเลยครับ ) และก็เซ็นเซอร์ตรงข้างบนปีกผีเสื้อครับ (ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่ามันเรียกว่าไร )แต่ตอนยังไม่ใส่ลีเลย์ลองวัดน้ำมันคือเติมเต็มถัง 1200 บาท ( แก็สโซฮอล์นะครับ )วิ่งจากอุบลมา มหาสารคามหมดครึ่งถังพอดีครับ ระยะทาง240 กิโลครับ โดยประมาณผมว่ามันกินอยู่นะครับ ผมขับไม่เกิน 130 ครับ แล้วพวกพี่ๆว่ามันกินไม๊ครับ (28.50 ) นะครับ

5. benz_ke70

benz_ke70 New Member Member

25
    0
    0
    ของผมตอนยังไม่ติดแก๊สได้ในเมือง8-9กม./ลิตร นอกเมือง10-13.5 กม./ลิตร ตอนนี้ใช้แก๊สมาสามเดือนและ 400บาทได้เกือบ350โล

6. ป้อ

ป้อ New Member Member

75
    3
    0
    ผมก้อกิน ประมาณ3 บาท / กม คือ ดู ที่ไมล์ กม วิ่ง ระยะทาง 200 กม ก้อจะเติม 600.00 บาท บวกลบนิดหน่อย ถ้าในเมือง อาจจะกินมากกว่า เพราะรถติดไม่ได้วิ่ง แต่ติดเครื่องอยู่ ผมว่าเครื่องตัวนี้ กินขนาดนี้เหละครับ ส่วยใหญ่ นิสัยเครื่อง 4เอ มันต้องลากเล่นๆอยู่แล้ว ผมเคยจะขับแบบธรรมดา ก้อไม่ได้ซักที พอเห็นทางมันไปได้ จะลากไปเอง โดยไม่ได้ตั้งใจ อิอิ เลยทำให้กินน้ำมัน แต่จริงๆแล้วผม ห่วงรถไม่วิ่งกว่า การกินน้ำมัน น่ะ เพราะรถเราเก่า ต้องพยามให้วิ่งดีตลอดเวลา

7. TAO_KE_TAN

46
    0
    0
    ยินดีที่มีคนติดแก๊สเหมือนกันครับ
    หากมีปํญหาอะไรเกี่ยวกับการใช้แก๊ส
    มาบอกเล่ากันบ้างนะ...
    ผมติดมาได้ประมาณ ปี กว่า แว้วววว...:D

8. TAO_KE_TAN

46
    0
    0

จริง ๆ แล้ว รหัสนี้ ไม่ได้ทำมาเพื่อความประหยัดนะครับ
    เน้น สมรรถนะ เป็นหลัก (รหัส GE) จะไม่เหมือน รหัสที่เน้น
    ประหยัด (รหัส FE) มาเยอะก็ต้องเลี้ยงด้วย น้ำมันครับ
    ไม่งั้นไม่วิ่ง...:D

9. TAO_KE_TAN

46
    0
    0

อันนี้ คุณป้อกลัวเหมือนผมเลยอ่ะ...
    กลัวมันไม่วิ่ง...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้