ในบรรดาเครื่อง 3K 4K 5K 7K ตัวไหนรอบจัดสุดครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย -เค-, 2 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -เค-

-เค- New Member Member

29
    0
    0
    รู้ว่า 7K cc สูงสุด แรงม้ามากสุด แต่ถ้าเทียบรอบจัด รอบสูงสุด จะเป็นตัวไหนครับ

จะเป็น 7K หรือเปล่า ซึ่งถ้าตัวไหนรอบจัดสุด ก็แสดงว่าวิ่งได้เร็วสุดใช่ไหมครับ

2. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    มันขึ้นอยู่กลับเฟืองทดด้วยครับและก็เฟืองท้ายอีก
    บางทีเครื่องรอบสูงไม่จำเป็นจะต้องแรงเสมอไปแต่กลับกันกินน้ำมันอีกตังหาก

คิดง่ายๆนะครับ2500วิ่งที่100กะ3000วิ่ง100จะเลือกแบบไหน
    แรงบิดก็เป็นอีกเรื่องนึงเลยนะครับ ผมว่ารอบยิ่งเหลือเยอะๆยิ่งวิ่งเร็วนะ

3. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    เครื่อง เค เป็นเครื่องที่รอบไม่สูงครับ ไม่น่าจะเกิน5000เดิมๆ
    ถ้ารอบจัดขึ้นเร็วสุดผมว่า 4เค
    5เคจะขึ้นกลางๆน่ะครับ ต้นไม่ค่อยปริ้ดปร้าดเท่าไหร่
    โดยส่วนตัวที่เคยลอง เดิมๆตรงบอดี้ เคอี30 นะครับ เฟื่องท้ายไม่เปลี่ยน

ถ้าอยากได้รอบสูงกว่าเดิมก็ต้องทำเพิ่มนะครับ

ส่วน7เคมีพี่ๆเค้าลองกันอยู่ ต้องลองถามเค้าดูครับไม่เคยแตะเลยครับ(อยากอยู่)

4. NUI_TA23

NUI_TA23 New Member Member

72
    0
    0
    7K จัดจ้านดีครับ อัตราเร่งแซงทันใจครับ
    ความจุสูงกว่าเยอะแต่อัตราประหยัดเท่าที่ลองจับอัตราซดอยู่ตอนนี้ 11.6 กิโล/ลิตรครับ

5. podd

podd New Member Member

85
    1
    0
    เดี๋ยวพวกผมจะหามาประจำการอีกหลายหน่วยครับ ตอนนี้กำลังซุ่มเก็บสตางค์กันอยู่

6. FIGHTER

118
    0
    0
    น่าโดนจัง 7K

7. DriftKing

DriftKing New Member Member

12
    0
    1
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^
    ทะลึ่งดีนะคนข้างบนเนี่ย โดนตั้ง 7ค_ย ไม่ติดใจให้มันรู้ไป 555+

8. FIGHTER

118
    0
    0
    เอาและ มีโดน ค_ย กันและไง ????

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้