สอบถามหน่อยครับ มีไครเคยวางเครื่องแล้วมีอาการ เกียร์เปลี่ยนได้ทุกเกียร์ แต่...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โก้ กำน้อกำ, 4 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ มีไครเคยวางเครื่องแล้วมีอาการ เกียร์เปลี่ยนได้ทุกเกียร์ แต่ ต้องได้รอบมันก่อน ประมาณ 3500 รอบขึ้นแล้ถอนคันเร่ง มันถึงจะเปลี่ยนเกียร์นะครับ ช่างบอกมันเป็นกับกล่อง แต่เปลี่ยนมา 3 ตัวแล้วครับ เลยงง มีไครพอจะทราบสาเหตุของปัญหาบ้างครับ ลืมครับ เป็นเครื่อง sr20det auto กล่องนะครับ

1. Pong Nutto ST

Pong Nutto ST Guest

0
    0
    0
    อืม ลองถ่ายน้ำมันเกียร์ล้างกรองเกียร์และน้ำมันเกียร์ตรงสเปคหรือป่าวและอีกอย่างเช็คสายดึงเกียร์ดูว่าตึงไปไหม และอีกอย่างผมไม่แน่ใจว่าsr20det มีโมทเกียร์ที่เรียกว่าpower หรือsprot หรือไม่ ถ้ามีหากช่างเดินสายไฟต่อสายไฟตัวนี้ไว้จะเป็นสาเหตุหนึ่งทำให้ รถเปลี่ยนเกียร์ในรอบสูงลองเช็คดูครับ ผิดถูกยังไงเพื่อนๆช่วยมาตอบอีกทีครับ

2. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ตั้งสายเกียใหม่คับ

3. Narong Rvy

Narong Rvy Guest

0
    0
    0
    ของผมจากที่เคยใชเกียร์สายนะครับเปลี่ยนเร็วกว่าเกียร์ไฟฟ้าจาก 1-2 ต้องรอ 2500 ถึงเปลี่ยน แต่เกียร์สายไม่ถึง 2000 ก็เปลี่ยนแล้วครับ เอาวิธีโง่เหมือนผมนะ ลองเปลี่ยนกล่องแล้วถอดขั้วแบต ใส่ใหม่แล้วลองวิ่งดูครับ

เพิ่มเติมครับวันก่อนได้ลองขับจริงๆๆ จังๆๆ มันเปลี่ยนเองครับแต่เปลี่ยน ประมาณ 6000 รอบได้ ประมาณว่าเอาไปแรงได้อย่างเดียวครับ ช่างบอกว่าน่าจะไม่ได้ต่อเซนเซอร์ปีกผีเสี้อ (ช่างคนใหม่) ตอนนี้เลยจอดๆๆ ไปก่อนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้