สอบถามเรื่องแบตb14 ใช้กี่แอมส์ครับ ขอแหล่งที่ซื้อราคาไม่ทีครับ ขอบคุณครับ รถเดิมๆนะคาบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Tanaet Sukphasert, 8 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามเรื่องแบตb14 ใช้กี่แอมส์ครับ ขอแหล่งที่ซื้อราคาไม่ทีครับ ขอบคุณครับ รถเดิมๆนะคาบ

1. แถวไหนราคาไม่แพงครับ

2. ขอผมปีเดียวไปแล้วรถใช้อาทิตย์ละวัน

3. แถวล่างครับไม่แพง(ปลาหมึกนะครับ)

4. Pana รับประกัน 18 เดือน

5. ไม่งั้นก็ต้องแบตแห้ง SMF ที่รับประกันนานกว่าแต่ราคาก็แพงเป็นเท่าตัวครับ

6. แบตน้ำใช้ดีดี นานกว่าจะพัีง ผม 3k สามปีกว่าแล้วยังดีอยู่เลย

7. ของผมแบตน้ำ GS 7เดือน ไปซะแล้ว ส่งแครมยังไม่ได้แบตเลย

8. เอาแบตสำรองที่ร้านมาใช้อยู่ ฮ่าๆๆ

9. แบตน้ำ 45A พันกว่าบาทเอง

10. ยี่ห้อไรดีครับ

11. เอาร้านไกล้ๆบ้านอ่ะดี เพื่อมีปัญหาได้เคลมง่ายๆ พานาก้อเห็นใช้ทนอยู่คับ สามเค ก้อได้ แต่อย่าให้ยี่ห้อแปลกมากเป็นใช้ได้

12. pana จะประกันนานหน่อย 18 เดือน

13. ปกติแบตจะมีอายุ 2-3ปี

14. พี่ตุ้ย ของผมใหม่กริบ 7 เดือน ไปซะแล้ว

15. ตอนนี้อยากลอง ยี่ห้อนี้ รับประกัน 2 ปี

16. ของจารเจิ้น น่าจะคิวซีหลุดมาป่าว

17. ขั่วแบตด้วยนะดูดีดี แน่นดีป่าว

18. ส่งกลับบริษัทไปแล้ว

19. เนี่ยเลย GS 65A 7เดือน ลาโลกซะแล้ว เปิดเพลง 2 เพลงก็สตาร์ทรถไม่ติดแล้ว

20. ได้แบตสำรองของร้านมาใช่อยู่ ดีกว่าลูกที่เสียอีก GS เหมือนกัน

21. Mon Amonsak

Mon Amonsak Guest

0
    0
    0
    ผมก็ใช้ gs รุ่นเดียวกับอ.เจิ้นครับแต่ 45A ลูกนี้ใช้มา 2 ปีกว่าแล้วยังดีอยู่เลยครับ ก่อนหน้าที่จะเปลี่ยนไดร์ชาร์จ แบตเสื่อมเร็วมากน้ำกลั่นปีนึงแทบจะไม่ได้เติม แต่พอเปลี่ยนไดร์ชาร์จแบตก็ดีมาตลอด แต่ต้องเติมน้ำกลั่นเดือนละ 2-3 ครั้งครับ

22. 45A กลัวไฟไม่พออิอิ ของเล่นในรถมันเยอะ

23. Mon Amonsak

Mon Amonsak Guest

0
    0
    0
    สอบถาม อ.เจิ้นครับ ว่าไดร์ชาร์จมันเกี่ยวกับการที่แบตเสื่อมมั้ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้