น้ำมันเริ่มรั่วตรงนี้ ถ้าจะซ่อมต้องไปซื้ออะไรมาบ้างครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Ulan Kongbankuan, 26 พฤษภาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ulan Kongbankuan

Ulan Kongbankuan Guest

0
    0
    0
    น้ำมันเริ่มรั่วตรงนี้ ถ้าจะซ่อมต้องไปซื้ออะไรมาบ้างครับ

2. กำลังสังเกตุ..ว่ารั่วตรงไหน?

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    รั่วตรงไหน

4. Ulan Kongbankuan

Ulan Kongbankuan Guest

0
    0
    0
    โทษที่ครับผมพึ่งฉีดน้ำไป กลัวสีจะหลุดหมดครับ

รื้อชุดกระบอกปั๊มออกมาดูสภาพ ถ้าไม่เป็นรอยให้เปลี่ยนชุดซ่อมปั๊มบน ในชุดจะมีลูกสูบลูกยางและสปริง แต่ถ้ากระบอกเป็นรอยแนะนำให้เปลี่ยนยกกระบอกครับ หรือจะจัดหาหม้อลมเชียงกงทั้งลูกก็ได้แต่ก็ต้องมีการดัดแป๊ปน้ำมันนิดหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้