ต่อจากเมื่อวานครับ วันนี้ผมได้ทำการแปลงกระจังใส่เรียบร้อยแล้วครับ เจอปัญหาเยอะเลย...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุญเติบ ทิงนองนอย, 12 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ต่อจากเมื่อวานครับ วันนี้ผมได้ทำการแปลงกระจังใส่เรียบร้อยแล้วครับ เจอปัญหาเยอะเลย 1.ตัวขายึดทำมาได้ไม่ตรงกันซักอันเลยครับ 2.พื้นที่ในการขันน๊อตติดกาวบริเวณกระจัง น้อยมากๆทำงานยากสุดๆ 3.ไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่ อุปกรณ์ที่ผมใช่ก็มี 1 ยูโบลท์ 2 กาวตราช้าง 3 น๊อต+แหวน ผมเอายูโบลท์มาดัดให้ได้ตามที่ต้องการแล้วก้ เอามาขันน๊อตติดกับตัวยึดกับรถ ส่วนฝั่งที่ติดกับกระจังผมใช้กาวตราช้างติดเอา(เผื่อตอนถอดไปทำสีจะได้ไม่ยุ่งยากครับ) ช่วยวิจารผลงานหน่อยครับ ปล.ภาพไม่ค่อยชัดเท่าไหร่คับใช้โทรศัพท์ถ่าย แล้วก็กันชมเละไปหน่อยเหอะๆ

1. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    เยี่ยมเลยครับ

2. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
  3. ขอบคุณคับ

เก็บงานที่ฝากระโปรง เก็บสีที่กันชน เท่านี้ก็แจ่มแล้วครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้