ท่อไอเสียมีปัญหาครับมีเสียงดังเหมือนน๊อตหลุด-ขาด...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ไกรนัฐวัฒน์ บุญไม่ละ, 15 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ท่อไอเสียมีปัญหาครับมีเสียงดังเหมือนน๊อตหลุด-ขาด อยู่ข้างในกล่องที่วงกลมสีแดงครับน๊อตที่ยึดเหล็กคอบ รอบๆก็ขันดูหมดแล้ว มันมี sensorอยู่ข้างในใช่ไหมครับ กะว่าจะพาไปให้ ช่าง ดูจะได้บอกอาการถูก มันซ่อม ได้ หรือไม่หรือต้องหา รบกวนพี่น้องด้วยครับ

1. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ไม่ต้องซ่อมหรอกครับ ตรงนั้นเรียกว่า แค็ตเตอเรติก (ไม่รู้เรียกถูกป่าว) มันคงถูกใช้งานมานาน ข้างในอาจจะผุ ให้ช่างถอดออกเลยก้อได้ครับ ไม่ค่อยมีความสำคัญครับ

2. ถอดขายเลย ขายได้ อย่าไปทิ้งไว้ร้านนะ ถอดออกไม่ต้องมีก้อได้ แล้วต่อท่อธรรมดาเข้าไปแทน

3. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    ได้ 500 บาท...

4. ซื้อกับข้าวได้ตั้งหลายมื้อ

5. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    ได้ค่าดิ้ง 2 ดื่ม

6. Wooddy Jaa

Wooddy Jaa Guest

0
    0
    0
    ที่ช่างบอกทะลวงแคตๆ นี่เค้าทะลวงรึถอดอ่ะครับชัก งง ค่าทะลวง 200 บาทแน่ะ

7. Narong Rvy

Narong Rvy Guest

0
    0
    0
    ทำไมรถผมไม่มีอ่ะ

8. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    หล่นหายมั้ง.. พี่หนุ่มก้อ Narong Rvy

ขอบคุณ คุณตุ้ย คุณ cronya N นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้