E-Car ปี 94 เติมแก๊สโซฮอล์ได้มั๊ยคะ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย อรนรี, 21 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อรนรี

อรนรี Guest

0
    0
    0
    จริงๆใช้รถมา 3 ปีแล้ว ซื้อมาจากเต้นท์ เต้นท์บอกว่าให้ใช้เบนซิน 95 ก็ใช้มาตลอด 3 ปีเลย
    ตอนแก๊สโซฮอล์ผลิตออกมาใหม่ๆรู้สึกว่าจะมีเว็บที่สรุปไว้ว่ารถรุ่นไหน ยี่ห้อไหน ปีใด ใช้ได้บ้าง
    จำได้ว่า Mitsubishi Lancer ปี 94 ใช้ไม่ได้ ก็งงๆเหมือนกันว่าปีก่อนหน้านี้ อย่างปี 92-93 ใช้ได้
    ปี 95-96 ก็ใช้ได้ ไหงมาแหว่งเฉพาะปี 94 ก็เลยไม่กล้าใช้ แม้แต่เบนซิน 91 ก็ไม่กล้าใช้ค่ะ

ถ้าหากว่าเค้าไม่ให้ใช้แล้วเราไปใช้ มีผลเสียยังไงบ้างคะ ได้ยินว่าพวกท่อยางอะไรต่างๆ (จำไม่ได้) ไม่ได้
    เตรียมไว้รองรับการใช้กับแก๊สโซฮอล์ถ้าไปใช้แล้วอาจจะรถเสียหรือเสื่อมอายุงานเร็ว เท็จจริงเป็นไงคะ

2. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    เครื่องหัวฉีดน่าจะเติมได้นะคับ รอผุ้รุ้ละกัน

3. น่าจะใช้ได้นะครับ เพราะเพื่อนของผม e-car ก้ยังใช้ มา2-3 ปีแล้ว เพื่อนบอกไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย

4. anuwatwls

anuwatwls New Member Member

458
    10
    0
    เติมได้ครับ.. ถ้าเป็นเครื่องหัวฉีด..
    ส่วนเรื่องผลเสียก็ไม่เท่ากับเติมแก๊สโดยตรงครับ.. แต่ไม่ต้องซีเรียสครับ..

5. 1379

1379 New Member Member

2
    0
    0
    ผมเพิ่งได้มาจากคนแถวบ้าน เติมโซฮอลล์ 95 ตลอด รถผม 4จี 15 ปี 95

6. ใช้ได้คับ

7. MEVO_767

MEVO_767 New Member Member

2
    0
    0
    E-car ปี94

รถผม E-car ปี94 4G 15 หัวฉีด เติมแก๊สโซฮอล์95มาเกือบปีแล้ว เครื่องยนต์ยังไม่มีปัญหาเลยครับ
    แต่ต้องคอยดูแลพวก ท่อยางส่งน้ำมันครับ:)

8. Jazzica

Jazzica New Member Member

1
    0
    0
    ไว้จะลองผสมกับเบนซิน 95 อย่างละ 50:50 ดูก่อน

ขอบคุณทุกท่านที่เพิ่มความมั่นใจ ไม่อยากโทษแก๊สโซฮอล์ทีหลัง อิๆ

9. anuwatwls

anuwatwls New Member Member

458
    10
    0
    เมื่อก่อนผมใช้วิธีสลับคนละถังครับ ระหว่าง 95 กะ 95 แก๊สโซฮอลล์

10. evo2

evo2 New Member Member

139
    1
    0
    ใส่ได้เลยครับ ไม่มีปัญหาครับ

11. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    ได้ ครับไม่มีปัญหา ครับ:D

12. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    เครื่องฝาแดง อิอิ เอาฝาทองมาลงมั่ง เติมได้ผมเติมมา2ปีแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้