เปลี่ยนเครื่องให้R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ouiaun, 27 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ouiaun

ouiaun New Member Member

2
    0
    0
    รบกวนถามท่านผู้รู้ ถ้ากระผมจะเปลี่ยนเครื่องR11จาก sr18de ไปเป็น sr20 vvl จะประสบปัญหาในการวางมากน้อยแค่ไหนครับ กลัวเรื่องไฟ และได้ยินว่ามีปัญหากับระบบเบรคและairbag จริงหรือเปล่า เพราะ r11 มันไม่มีทั้ง2อย่าง และอยากรู้ถึงอัตราเร่ง และการกินน้ำมันรวมถึงค่าตัวด้วยครับ ถ้ามีอู่วางที่ดีแนะนำด้วยครับ ขอบคุณอย่างสูงครับ :confused:

2. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    วางเลยคับผมก็ใช้R11 วางVVL อยู่อะคับ ถามว่าวางได้ไหมคับ ตอบว่าวางได้คับแท่นเครื่องตรงกับเกือบหมดคับ มีแค่แท่นเกียร์เท่านั้นที่ต้องทำไหม่ แต่ปัญหาหลักๆๆที่มี มันอยู่ที่เครื่องที่ได้มามากกว่าคับ ว่ามาครบแค่ไหนสายไฟมาครบไหม นั้นแหละปัญหาใหญ่คับ ส่วนเรื่องABS หรือAIR BAG ไม่ใช่ปัญหาคับ อัตราเร่งก็ขับสนุกดีคับเพราะเกียร์มันเป็นCVT เล่นรอบได้คับ อัตราการกินของผมใส่ล้อ 17 วิ่งในเมือง 7.5-8 โลลิตรคับ วิ่งทางไกลมี 12 คับ ยังไงหากมีปัญหาสงสัยประการใดหลังไมล์ดีกว่าคับ 081-5507388 น้อง

3. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    วางเลยครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องระบบไฟหรอกครับ มีรถพี่น้องเป็นรถต้นแบบแล้ว จอดเทียบแล้ววายริ่งเลย อิอิ

4. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    จอดเทียบแล้ววายริ่งเลย ...ชอบๆ

5. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    เอางั้นเลยหรอ.....................................

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ลง แล้ว หล่อ แบบ พี่ น้อง เลย

7. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    วางเลยคับ.......เสร็จแล้วเอามาสวนพี่น้องเลย........เครื่องก็แรงแก็สก็มีแต่วิ่งอยู่ 80 โถ้......เวนกำ

8. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0

คุณน้อง มี สวน ด้วย เหรอครับ อยู่ที่ไหนล่ะครับ???
    ่ท่านเทพกิฟท์ครับ จะ ไปไหนกันไม่เห็นชวนผมมั้งเลย

อยากไป....อยากไป...

9. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    แหม่ผมก็ยังไม่มีโปรแกรมเลยคับ.........ไม่ค่อยว่างอีกแล้วตอนนี้:D:D:Dกะว่าจะนอกรอบกันซักที......

10. ขอบคุณครับสำหรับทุกคำตอบ ตอนนี้ช่างแจ้งว่ามีเครื่อง sr20de ฝาแดง 2ตัว ราคา20000 กับ25000 SR20det ฝาขาว 28000(ถ้าฟังไม่ผิด) เลือกตัวไหนดีน้อ....................

11. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    เทอร์โบๆๆๆๆๆๆ
    นะท่าน " เทพกิ๊ฟ" เท่จัง อิอิ

12. suncaro@sr20

249
    0
    0
    เรื่องราคาเครื่องผมว่าโทรถามพวกตาป็อป หรือไม่ก็พี่ฉะน่าจะดีกว่าคับ 2 ท่านนี้น่าจะเดินดูราคาอะไหล่บ่อย อีกทั้งมีความรู้เรื่องปีรุ่นเครื่อง จะได้ซื้อเครื่องรุ่นใหม่ๆๆไม่ไปโดนเครื่องรุ่นเก่าอะคับ น่าจะช่วยได้คับ ลองหาเบอร์ดูในกระทู้ชื่อสมาชิกก็ได้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้