สายคันเร่ง

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย aeg_ac88, 21 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    เปลี่ยนสายมาใหม่แต่มันอยู่ลึกกว่าเดิมต้องใช้แรงกดมากกว่าเดิม ไม่ชินเท้าเลย ทำไงดีครับ
    ตอนซื้อมา ที่ถุงเขียนว่า AC88-93 ไม่รู้ว่าตรงรุ่นไหมครับ ( เส้นเก่าเส้นลวดมันแตกนะครับ )
    เปลี่ยนใหม่อีกรอบดีไหม หรือทำไงดีครับ

2. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    โทรไปถามที่ศูนย์ แล้ว ราคาเส้นละ 405 บาท ต้องสั่งของ แต่ไม่รู้ว่าถ้าเข้าไปค่แรงจะเท่าไหร่
    ปล.คิดว่าเท่าไหร่ครับค่าแรง มันจะแรงไหมแรงแค่ไหน

3. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    คิดว่า ใช้กันได้นะคับ ลองตั้งสายคันเร่ง ให้อ่อน ลงหรือยัง คับ

4. พ่อใหญ่

พ่อใหญ่ New Member Member

155
    3
    0
    ผมเคยเจอเค้าบอกว่า เอาของแท้จะนิ่มแต่ผมใช้มาเรื่อยๆ เป็นปี จำยอมครับ

5. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    พ่อใหญ่ พูดก็ถูกนะคับ ลอง ดูของแท้ดีกว่า คับ เนียนกว่า คับ

6. ake_neay

ake_neay Member Member

142
    2
    18
    ปมว่าลองปรับดูก่องดีกว่าคร้าบ

7. พ่อใหญ่

พ่อใหญ่ New Member Member

155
    3
    0
    สาย ครัชเช่นกันครับ ตอนนี้ของผม เนียนแล้ว ผมปลดสายด้านในห้องเครื่องที่ไปดึงครัชหนะ ออก มาแล้วค่อยๆบิดขึ้นเอาน้ำมันเครื่องใหม่ๆ ค่อยๆหยอดลงไปเลย แล้วให้เพื่อนเหยียบครัชช้าเข้าๆออก สายมันจะดึงน้ำมันเข้าไปข้างในเอง เหมือนหอยดสายเบรคจักรยาน
    สัปดาละ 1 ครั้ง ผมทำประมาณ เดือน ไม่รู่ว่าด้วยเหตุผลอะไรนะ มันยืดหรือเปล่าไม่รู้

ไม่รู้ว่าเป็นวิธีการที่ถูกต้องหรือเปล่า มีบางท่านบอกว่าถ้าได้จราบีจะดีกว่า เพราะมันไม่ไหลย้อนกลับ (มันมีปีก)

ตอนนี้เนียน มาก ๆ ความทนทานก็ ใช้มา 1 ปี 2 แล้วครับ ถ้าขาด ก็จะลองซื้อของแท้ใช้ดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้