25ฝา26

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย puky, 21 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    เก็บไว้ร่วมปี เพิ่งจะทำสีเฝาครอบวาวล์สร็จ ใส่กับเครื่อง 25 ได้พอดี เงินน้อยแต่ใจรัก 26 เลยต้องเล่นมุขนี้ไปก่อน เดี๋ยวใส่เสร็จจะถ่ายรูปห้องเครื่องมาให้ชมใหม่ :D

2. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    5555..........แจ่มเลยพี่ปุ๊กกี้ อย่าง งี้ 20 ใส่ได้มั้ยเนี่ย
    อยากเป็น 26 จัด.............น่าสน.........56555555

3. puky

464
    28
    0
    เคยเอาไปใส 20 เครื่องเก่าก็ได้เหมือนกันครับหล่อ

4. o-bizaru

o-bizaru New Member Member

67
    0
    0
    ไอเดียเเหล่มมากครับพี่

5. maxjustin

maxjustin New Member Member

18
    0
    0
    เหมือนกันเลย เครื่อง25ครอบฝา26 แต่ของผมใส่แคมเดิมไม่ได้
    ต้องเปลื่ยนคับถึงจะใส่ได้

6. maxjustin

maxjustin New Member Member

18
    0
    0
    รูปคับ

7. chop

chop New Member Member

50
    1
    0
    :D อยากทำเหมือนกันครับ เเต่เก็บตังก่อน :D:D

8. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    น่าลองเอา CA18DET มาทำฝาบนให้เหมือน 26 บ้างดีกว่า

9. puky

464
    28
    0
    ผมลองวางบนเครื่องอะไหล่(ในรูป) ไม่เห็นว่ามันติดครับไม่รู้ว่าที่คุณ Jammax วางติดแคมตรงไหนใช่โหนกท้ายเครื่องหรือเปล่า จะได้เตรียมแก้ ครับ

10. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0

พี่ปุ๊กกี้ ของผม 20 ต้องแก้ ทางเดิน ไอดี ก่อนงะดิ คับ
    ยังหา คอไอดี 26 ไม่ได้เลย..........มะเป็นไร 20 แตนๆๆก็พอและ

11. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    สวยดีคับ
    ชอบๆๆ

12. puky

464
    28
    0
    เครื่องวางเสร็จมาโพสให้ดูบางน่ะครับ พี่ว่าจะแตนได้ไม่นานเท่าไรมั้ง:D

13. BIGJOHN

BIGJOHN Legend (R.I.P.)

922
    3
    0
    ขออนุญาตแจมครับ
    ถ้าใช้แคมเดิม RB25 (แปรผันด้านไอดี) จะใส่ฝาครอบสายพานราวลิ้นของ26ไม่ได้ นอกจากเปลี่ยนไปใช้แคม20(ที่ไม่แปรผัน)ครับ
    :D

14. puky

464
    28
    0
    ขอบคุณน้าจอนที่แนะนำครับ ของผมไม่ใช่ตัวแคมกระดิกรอดไป ฝาชุดนี้อุดหนุนน้าจอนมาราคาไม่แพง

15. MaXiMaSs

MaXiMaSs New Member Member

76
    3
    0
    รบกวนถามพี่ปุ๊กกี้นิดนะครับ ถ้าเอามาใส่20นี้ต้องแก้อาไรบ้างครับ หรือใส่ได้เลยยังไงช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

16. puky

464
    28
    0
    ผมลองเอาไปวางบนเครื่อง 20 ตัวเก่ารูยึดฝาทุกรูเท่ากันครับ และจากที่ถามเพื่อนหลายๆ ท่านในนี้ ได้ข้อมูลว่าใส่กันได้ไม่มีปัญหาครับ

17. MaXiMaSs

76
    3
    0
    ขอบคุณพี่ปุ๊กกี้มากครับ วันนี้รีบออกไปขอพี่ชายเลยแล้วก็ได้มาแล้วครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองเอาไปให้อู่ใส่ดู ได้ผลอย่างไรจะมาบอกนะครับ

18. MaXiMaSs

76
    3
    0
    ใส่เรียบร้อยแล้วครับ แหล่มเลยจิงๆ ขอบคุณพี่ปุ๊กกี้อีกครั้งนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้