https://scontent.xx.fbcdn.net/v/t1.0-9/s720x720/1378429_450262848416148_1935290396...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เจ้าชาย อสูร, 16 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >

1. ถ้ามันพัง มันจะไม่จ่ายแก๊ส เปลี่ยนเองง่ายๆ ขันน๊อตตัวเดียว

2. ถอดไปเทียบมาใส่เองได้เลยใช่ป่าวครับ

3. ครับ ที่ร้านขายอะไหล่แก๊สนะ ร้านอะไหล่รถบางร้านจะไม่มีขาย

4. ขอบคุณครับ จะลองดู

5. เซพตี้หน่อยก้อปิดวาวล์ ไอ้ที่อยู่ซ้ายมือ

6. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    ซื้อเปลี่ยนเลยครับเพื่อความปลอดภัย

7. มีช่าง ตุ้ย สบายไป 8 อย่าง 555+

8. แค่วาวล์ไม่เปิดเอง ใช้น้ำมันได้ครับ

9. หัวหน้าทีมช่างบรรลัยเซอวิส

10. สโลแกน ชิบหายไม่เป็นไรไม่ใช่รถเรา

11. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    ปกติเวลาทำงานตัวนี้จะร้อนใช่ไหมครับ

12. แนะนำว่าอย่าลืมดูอีกตัวในห้องเครื่องด้วย เดี๋ยวจะเกาไม่ถูกที่คัน ของผมมีสามตัว หัว ท้าย หม้อต้ม

13. ใช่ครับแต่ไม่ได้ร้อนมากอุ่นๆ เวลาเปิดสวิตจะดังแป๊ก ถ้าไม่ดังแสดงว่าเสียแล้ว

14. แต่ตัววาวล์ ที่ถังผมดูสภาพแล้วก็น่าเปลี่ยน ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่หาย จะกลับไปซื้อตัวหน้าที่ห้องเครื่องอีกที ขอบคุณครับ

15. ของผมแตกทั้งสามตัว ใช้งานได้ปกติทั้งสามตัวครับ มันอยู่ที่คอล์ย สามารถสร้างแม่เหล็กได้หรือเปล่า

16. มันยังมีเสียงดัีงติ๊ก มั้ยล่ะครับ ถ้าตัดมาแล้วเงียบ ก็เปลี่ยนเถอะครับ

17. ไปถอดออกมาแร่ะ หมุนปิดวาวล์เรียบร้อย ผมว่าเป็นที่ไอ้หมอนี่อ่ะแร่ะ

18. อีกด้านนึง

19. น่าเศร้าจริง อุตสารีบกลับ ร้านอะไหล่แก๊สดันปิดซะก่อน 5555+

20. เรียบร้อยแล้วครับ ซิลินอย รุ่นนี้ไม่มีขายแล้ว แล้วอีกอย่าง แพงเวอร์ด้วย ช่างเลยเอาของ เอนเนอร์จี้ มาเปลี่ยนให้ พร้อมกับแกนมัน ตรงที่วาวล์ แต่ไม่จบแค่นั้น จากภาพ ซิลินอยเก่า มันช๊อต ลามไปถึง ลีเลย์ อีกตัว ค่าเสียหายรวม 520 บาท ติ๊บช่างไป 70 เพราะ ไปมาหลายรอบ สุดท้ายต้องขับไปอู่ช่าง แล้วก็เกรงใจเพราะ เค้าจะปิดร้านอยู่แล้ว และดูจากที่เค้าทำไล่ให้ตายก็หาไม่เจอครับ ถ้าผมทำเอง

21. Deknon Zaa

Deknon Zaa Guest

0
    0
    0
    ใช่งานได้ปกติแล้วไมครับ ดีใจด้วยครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้