ช่างตุ้ย ครับ ถ้ายางเพลาขับฉีก มีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ ไม่อยากเปลี่ยนเพลา ขอบคุณครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เจ้าชาย อสูร, 18 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่างตุ้ย ครับ ถ้ายางเพลาขับฉีก มีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ ไม่อยากเปลี่ยนเพลา ขอบคุณครับ

1. ก้อเปลี่ยนยางหุ้มเพลาครับ ของไซเก้นราคาประมาณ300

2. ถ้าทำเอง พอไหวไหมครับ หรือไปร้านดีกว่า

3. ทำร้านดีกว่าครับ แค่ถอดดุมต้องใช้บล๊อกเบอร์32ลูกยาว ไม่งั้นไม่ออก แล้วเวลางัดเพลาออกด้วยบางคันไม่ออกง่ายๆ เครื่องมือที่บ้านคงมีไม่ครบ

4. ขอบคุณครับ สงสัยเลือดอาบหัวแน่ๆ 555+

5. ยางชิ้นละ 300 สองข้าง4ชิ้น 1200 จารบี 120 ใช้2กระปุก240 ค่าของประมาณ1320

6. ค่าช่าง อีก 1320

7. - - ค่าช่าง 500-700ก้อพอแล้ว ซื้ออะไหล่ไปเองดิได้ไม่โดนฟันค่าอะไหล่

8. อู่ช่างตุ้ย แถวไหนนะครับ

9. ย้ายร้านมาใกล้บ้านผมดีกว่า ซอยเสือใหญ่

10. บางแคซอย7 แต่น้ำท่วมอู่อยู่ T T

11. พี่ตุ้ยทำช่วงล่างทั้งหมดใช่มั้ยฮะ จะเปลี่ยนบุชช่วงล่างทั้งหมดใช้เวลานานมั้ยครับ

12. บูชปีกนกผมยกเชียงกงใส่ ปีกละ900 ทำนานครับผมทำคนเดียวช้านิดนึง

13. จิงๆแล้วผมเน้นขายของ กะใส่ให้คนที่มาซื้อของผม ไม่ได้ซ่อมเป็นจริงเป็นจังไรมาก ผมทำงานประจำอยู่

พอดีผมจะเปลี่ยนใส่ยูรีเทรนอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้