ขอสอบถามสเปคหม้อล้มเบรคเดิมของB14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย watcharac, 21 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. watcharac

watcharac New Member Member

98
    3
    0
    หม้อเดิมขนาดเท่าไรครับ แล้วถ้าจะเพิ่มให้ใหญ่ขึ้นควรใช้ขนาดไหน บอกที่ร้านว่าอะไร ราคาประมาณเท่าไร
    รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. watcharac

98
    3
    0
    แล้วการขยายหม้อลมเบรค แตกต่างจากของเดิมมั้ยในเรื่องประสิทธิภาพการเบรค

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เข้าใจว่าชั้นครึ่ง ซึ่งเพียงพอแล้ว

ต้องดูว่าทำไมถึงอยากขยาย (ขนาดใหญ่กว่านี้น่าจะติดใส่ไม่ได้)

เพราะส่วนมากจะเน้นเปลี่ยนเบรคให้ใหญ่ขึ้น

เช่น เบรค r32 ซึ่งน่าจะเห็นผลชัดเจนกว่าครับ :)

4. watcharac

98
    3
    0
    เวลาผมเหยียบเบรค มันจะมีเสียงลมออกมาตรงเท้า น่าจะเกิดจากอะไรเหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้