ผมมือใหม่ครับอยากทราบว่าa31เครื่องเดิมRB20Eมันโบใส่อินเตอร์ได้ไหมคับ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย ศักดา ธรรมมิกะ, 20 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    รกสนถามหน่อยนะคับพอดีได้a31เครื่องเดิมคับRB20Eเกียร์ATอากทราบว่าเครื่องRB20Eมันสามารโบแล้วใส่อินเตอร์ได้ไหมคับ รบกวนตอบทีคับมือใหม่:confused:

1. เครื่องเดิมๆก็สามารถเซ็ตโบได้คับ.. แต่ไม่แนะนำ..ไม่คุ้มอ่ะ
    หาเครื่อง 20 โบมาวางดีกว่าคับ..คุ้มกว่ากันเยอะเรยยยยยย..
    :)

2. ขอบคุณคับ แล้วเครื่องRB20GEถ้าจะโบต้องใช้งบประมานเท่าไหร่คับ

3. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    ราคา น้องๆๆซือเครื่อง 20 โบเลยครับ........ไม่แนะนำครับ
    ผมก็ใช้ 20 DE อยู่ ตอนนี้ยกออกแล้ว วาง 20โบ น่าจะทนก่าคับ

20 DE มักออกแบบมาสำหรับ NA เพราะงั้น ฝืนมันไปก็เหนื่อย
    ใส้แตก ไม่คุ้ม......ส่วนที่เขาทำมาวิ่งแรงๆๆกันก็มี.....แต่ส่วนใหญ่
    จะเป็นรถร้าน ....รถอู่ทั้งนั้นนะครับ.........น้อยมาที่จะทน และไม่ค่อยจบ
    :D:D:D:D

4. แล้วราคาเครื่องRB20GETโบพร้อมใส่อินเตอร์ราคาประมาณเท่าไหร่คับ ช่วยบอกที

5. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    เครื่องพร้อมเกียร์ บาง นา ราคา อยู่ที่ 22000+
    ส่วนอินเตอร์เดิมอาจะมีติดมา.....หรือจะจัดหามาใส่เอง (หมายถึง เดินใหม่ ด้วยอลู)
    อินเตอร์ซิ่ง+ท่ออลู น่าจะหมื่นนิดๆๆ.........นี่ประเมินของราคากลางๆๆให้นะคับ
    ถ้าจะเซฟๆๆ หน่อยก็หา ของเดิม........ไม่น่าเกิน 2 พัน คับ จบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้