ความรู้สึกกับ Stream

การสนทนาใน 'ClubStream' เริ่มโดย Pieak115PowerHaus, 20 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pieak115PowerHaus

Pieak115PowerHaus New Member Member

266
    0
    0
    แต่ก่อนเวลาที่ได้ยินคนพูดถึงรถรุ่นนี้ก็จะบอกว่า อย่าใช้เลยรถจากอินโดนิเซีย มุมมองด้านหลังไม่ดีบ้างละแม้กระทั้งวันที่ผมจะซื้อรถรุ่นนี้ยังมีคนบอกว่าอย่าซื้อเลยซื้อ วิช ดีกว่าแต่ผมคิดว่าตั่งแต่ได้ใช้มาปีกว่าๆ ผมไม่ผิดหวังเลยที่เลือกเขามาอยู่กับผมในเรื่องการขับขี่หรือเอามาแต่งสวยเค้าก็ไม่ได้น้อยหน้าใครแต่มีเรื่องทีติดใจอยู่เรื่องเดียวคือ ทำไมคนถึงมองว่ารถผมเป็น แจ็ส ก็ไม่รู้ วัยรุ่นไม่เข้าใจ :confused::confused:

2. aui_eye

aui_eye New Member Member

3
    0
    0
    ขำ ขำ ครับ โดนมาเหมือนกัน เดินมากันสองคน ข้างรถเราแล้วเริ่มถามกันเองว่ารถอะไรหว่าแล้วเพื่อนอีกคนก็ตอบว่า แจ็ส ไง แก ไม่รู้จักหรอ ฮ่า ๆๆๆๆ BIG JAZZ เฮ้อ

3. PasuStream

PasuStream New Member Member

3
    0
    0
    เจอเหมือนกันครับจอดอยู่ที่เซ็นทรัลลาดพร้าวกำลังเดินไปขึ้นรถ...เอ๊ะที่รถเรามีครายมาส่องๆดูหว่าเป็นวัยรุ่นชาย-หญิง1คู่ยืนคุยอะไรกันไม่รู้...ผมเลยสะกิดแฟนบอกว่าเดินช้าๆดิแล้วฟังเค้าคุยกัน...วัยรุ่น ญ.ถามว่านี่มันรถรุ่นอะรายอะ...วัยรุ่นชายตอบ...ไม่รู้วะแต่มันนำเข้าชัวร์เพราะไม่เคยเห็นเลย...วัยรุ่น ญ.คุยต่อว่า...โคตรไฮโซเลยเนอะ...วัยรุ่นชาย.อืมงั้นมั้งแมร่งแพงแน่ รุ่นอะไรไม่รู้สตรีม...แล้วทั้งคู่ก็เดินจากไปขึ้นรถแล้วก็ออกไป ผมถึงเดินขึ้นรถ...แฟนผมบอกว่าสงสัยเค้าเกิดไม่ทันรุ่นนี้.......... - -a

4. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ของผมคุณป้าข้างบ้านบอกว่า รุ่นนี้ใช่มั้ยที่คุณปลื้มโฆษณา.....

บางทีก้ได้ยินคนคุยกันว่าทำไมแจ๊สคันนี้มันดูใหญ่จังวะ

5. jjang

jjang New Member Member

4
    0
    0
    เราก้อหนึ่งในนั้น

6. Pieak115PowerHaus

Pieak115PowerHaus New Member Member

266
    0
    0
    ล่าสุดเมื่อไม่นานมานี้...มีคนแถวบ้านที่ไปอยู่ที่อื่นมานานแล้วพึ่งกลับมาเจอกัน...ถามผมว่าซื้อ แจ๊ส รุ่นใหม่เหรอ......ผมเลยบอกว่า....ครับ
    แต่ในใจนี้แบบว่า....ไรว้า....

7. d=di

d=di New Member Member

11
    0
    1
    บ้านผมมีทั้งjassทั้งstreamสีดำทั้งคู่ เพื่อนบ้านสับสนกันน่าดู อิอิ

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ดีคับ ถึงแม้ผมจะไม่ได้ใช้สตรีมนะครับ แต่ถ้ามีครอบครัวมันเป็นตัวเลือกอันดับแรกๆของผมเลยคับ แต่งก้อสวย นั่งก้อสบาย เดินทางก้อสะดวก เห็นรถพี่โก้แล้วยังชอบเลย

9. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0

เหมือนกันเลย เหนรถ Tank แล้วอยากกลับไปแว้ดดด.....:D

10. ntkoong

ntkoong New Member Member

50
    1
    0
    ตอนแรกมองหาวิช มองไปมองมามันแพงนิ ก้อเลยลองดูหลายอย่าง จนวันนึงเพื่อนบอกว่าเคยลองนั่งสตรีมหรือเปล่า เลยเป็นวันที่เริ่มหาข้อมูลแล้วก้อตัดสินใจ ชอบ หลง ติดใจซะแย้ว เจ้าโลมาของผม(เค้าชื่อ คุณบุญส่ง เจ้าของเดิมเค้าว่ามา)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้