รอ...ผู้รู้ / ผู้มีประสบการณ์ แนะนำ ครับ รถผม...น้ำมันอย่างเดียว / ไม่ติดแก๊ส /...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Ruangjit Kasantikul, 14 กุมภาพันธ์ 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    รอ...ผู้รู้ / ผู้มีประสบการณ์ แนะนำ ครับ

รถผม...น้ำมันอย่างเดียว / ไม่ติดแก๊ส / เกียร์กระปุก

คาร์บูเรเตอร์ตัวเดิมน้ำมันท่วม...จึงเอาคาร์บูเรเตอร์มือสอง(เกียร์ออโต)...มาใส่แทน

โดยอุดท่อเวคคั่มของคาร์บูเรเตอร์(เกียร์ออโต)...ที่เกินมาด้วยน๊อต

ปัญหาคือ...จังหวะจอด...ขณะที่รอบเครื่องยนต์ปรับมาเป็นรอบเดินเบา...รอบเครื่องยนต์จะตก...จนเครื่องดับ

ผมจะแก้ไขอย่างไร ? ดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้า ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้