ดีครับผมสมาชิกใหม่ครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย wut405, 21 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wut405

wut405 New Member Member

2
    0
    0
    สวัสดี ทุกๆท่านครับ ผมพึ่งสมัครสมาชิกครับ ส่วนใหญ่ผมจะอยู่ที่ vlovepeugeot ครับ พอดีมี Meeting ร่วมกัน ผมก็เลยมาสมัครเป็นสมาชิกซะเลย เพราะเห็นรถแต่ละคันของที่นี้ สุดๆทั้งนั้นเลย ก็เลยอยากเป็นสมาชิกเผื่อวันใดวันหนึ่ง อยากแต่เจ้า 405 Sri จะได้มาขอความรู้บ้างครับ :)

ผมมีเรื่องถามครับ ถ้า Max ลองสเปเซอร์ ใช้ดีรึเปล่าครับ บางท่านก็บอกว่าไม่ดี บางท่านก็บอกว่า เดี๋ยวนี้เขาทำดีกว่าแต่ก่อน คือผมเห็นจากในรูปที่ไป Meeting กัน ส่วนใหญ่จะใส่ สเปเซอร์กันเกือบทั้งนั้น ไม่ทราบว่า ใช้งานเป็นยังไงบ้างครับ รบกวนหน่อยครับ

2. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    ยินดีต้อนรับครับผม

3. naramit 405

naramit 405 New Member Member

157
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

4. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    หวัดดีครับท่านwut405 ..........
    ผมก้อลองสเปเซอร์คับ ใช้งานได้ตามปกติ.....
    แต่เวลาเร็วจัดๆ ผมว่ามันไม่นิ่งอ่าคับ แต่ผมใส่นานแล้วคับ
    ปัจจุบัน ผมว่าเค้าน่าจะทำได้ดีขึ้น ไม่น่าจะสั่นเยอะนะคับ
    อย่างอื่นผมไม่แน่ใจคับ....

5. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    ยินดี ต้อน รับ งับ อิอิ

6. gaszohol

643
    4
    0
    เด๋วนะคับ ผมเริ่ม งง ม่ะกี้ไปร้าน ยางหน้าศิลปากร(ร้านเพื่อนคับ)
    ถามเรื่อง ลองสเปเซอร์ น่ะ มันคนล่ะอย่างกับ อแดปเตอร์ ช่ายมะคับ
    ของผมม่ะช่ายลองสเปเซอร์คับ - -* แต่มันเป็น อแดปเตอร์คับ - -
    แล้ว ตกลง เรียก ยังงัยหว่า - -*

7. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    สวัสดีครับ อา wut405

ผมเองครับ ยินดีต้อนรับครับ

8. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    หวาดดีครับ............ยินดีต้อนรับนะครับ

รถผมก้อใส่เสเปเซอร์ครับ......ถ่วงจี้ไม่สั่นครับ

หาร้านดีๆทำจบแน่นอนครับ

9. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    คือชอบเรียกกันผิดน่ะครับ เพราะว่าไอ้ที่รองๆกันที่ดุมล้อเพื่อแก้ออฟเซ็ท

จริงๆเรียกว่าสเปเซอร์

และก็ ที่เอาไว้ใช้เปลี่ยนรูน๊อตของดุมล้อ เช่น จาก 5 รู 120 เป็น 5 รู 114.3

จริงๆเรียกว่าอแด็ปเตอร์ ครับ :)V

10. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    ยินดีต้อนรับคับ ใส่ล้อเดิมง่ะไม่มีตังซื้อล้อคับ55

11. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    ในเว็ป vlovepeugeot ผมเข้าไปเล่นแล้วงงน่ะคับ จะดูรูปยังไง ทำไรยังไง ไม่เป็นเลยคับ งง เลยไม่ค่อยได้เข้า ถ้ายังไงสอนหน่อยก็ดีคับ

12. wut405

wut405 New Member Member

2
    0
    0
    เวป vlovepeugeot ถ้าจะดูรูป ต้องสมัครเป็นสมาชิกก่อนครับ ไม่อย่างนั้นเข้ากระทู้ได้ แต่จะดูรูปไม่ได้ครับ

ระหว่าง สเปเซอร์ กับ อแด็ปเตอร์ ผมก็เรียกสับสนมานานแล้วครับ พึ่งกระจ่างก็วันนี้เองครับ แต่ใส่แล้วเป็นยังไงบ้างครับ ผมห่วงอยู่เรื่องเดียวครับ เรื่องความปลอดภัย ถ้าขับๆอยู่แล้วเกิดล้อหลุดขึ้นมา คิดไม่ออกว่าจะทำยังไง ทุกวันนี้ก็ได้แต่มอง Max สวยๆไปแต่ไม่กล้าใส่ครับ

และหวัดดี น้องโอ๊ต ในเวป Peugeot Club ด้วยครับ

13. gaszohol

643
    4
    0
    :)ขอบคุณครับพี่.........
    งั้นผมเข้าใจถูกละนะคับ ผมใส่อแด็ปเตอร์ มาตลอด :D

14. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    เอาเป็นว่า adapter เนี่ย

ตามทฤษฎีไม่มีปัญหาครับ

แต่ตามฝีมือคนทำ นั่นก็อีกเรื่องครับ

15. pong505

pong505 New Member Member

106
    1
    0
    หวัดดีค้าบ รองสเปเซอร์มานานแล้วเหมือนกันคับ ไม่มีปัญหา

16. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    อยู่ที่การออกแบบชิ้นงาน การกลึงชิ้นงาน วัสดุที่ใช้ และ การประกอบ ครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้