ขอบสอบถามหน่อยคับ เช็นเชอรความร้อน กับเช็นเชอรพัดลมมันตัวเดียวกันไหมคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย พีเค ออโต้ซาวด์ ช่างนุ โคราช, 28 พฤษภาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอบสอบถามหน่อยคับ เช็นเชอรความร้อน กับเช็นเชอรพัดลมมันตัวเดียวกันไหมคับ

1. คนละตัวครับ

2. เช็นเชอร์พัดลมยุตรงไหนครับพี่

3. เคื่องตัวใหนอ่า

4. เกจความร้อนมันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ แต่พัดลมไม่หมุนต้องเปิดแอรถึงจะหมุนคับ

5. GA16. คาบู คับ

6. อยู่ที่ฝาครอบวาวล์น้ำ

7. ครับผม. ขอบคุณครับ

8. ดีเล รึป่าวคับ ลองเช็คดู

9. มันจะมีสายไฟ 2 เส้น จับมันชอร์ตกัน (ต่อถึงกัน) ถ้าพัดลมหมุนก็แสดงว่าเซนเซอร์เสีย หาซื้อได้ตามร้านอ่ะไหล่ แต่ถ้าไม่หมุนก็ต้องเช็คสายไฟแล้วล่ะครับ รีเลย์ไม่เกี่ยวเพราะเปิดแอร์แล้วพัดลมหมุน(ถ้าระบบไฟยังเดิม ๆ อยู่)

10. Eak Wathanyoo

Eak Wathanyoo Guest

0
    0
    0
    รีบเปลี่ยนนะคับ ขับปิดแอร์เดี๊ยวหม้อน้ำไป

11. Pol Tavimungsa

Pol Tavimungsa Guest

0
    0
    0
    แล้วของ ga15 อยู่ตรงไหน คับ อาการบิดสวิทกุนแจ แล้วพัดลมทำงานทันที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้