ขอรบกวนถามพี่ๆหน่อยครับถ้าผมจะใส่ไมค์ s2000...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ห้างหุ้นส่วนจำกัด บียูเอสมอเตอร์สปอร์ต, 20 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอรบกวนถามพี่ๆหน่อยครับถ้าผมจะใส่ไมค์ s2000 แบบในภาพผมต้องแปลงอะไรบ้างและราคาไมค์ตอนนี้อยู่ราคาประมาณเท่าไรหรอครับ ใส่ si รบกวนพี่ๆผู้รู้ตอบทีนะครับ

1. Aof Indyman

Aof Indyman Guest

0
    0
    0
    รอดูด้วยอีกคนคับ สวยดีเหมือนกัน แต่ดูท่าราคาแรงแน่นอน ทั้งค่าแรงค่าของเลย

2. ใครมีข้อมูลบอกผมทีนะครับพี่ๆ

3. NewZa Si

NewZa Si Guest

0
    0
    0
  4. Yod SI มาตอบเร็ววว

5. Yod SI อยากรู้ด้วย

6. ร้านพี่ย้งเชียงกงบางพลีซอย3มีขายครับพร้อมติดตั้งเลย อิกที่ที่รุ้ก้พี่หมีแบร์อาร์ครับ ฝีมือดีทั้ง2ที่เลยครับ

7. Ch Chanin

Ch Chanin Guest

0
    0
    0
    มาเก็บความรุ้ด้วยคนครับ

8. ผมได้คำตอบดีๆแล้วขอบคุณทุกคำตอบมากครับพี่ๆ อีก 2 เดือน รถผมเสร็จครับมีโอกาสน่าจะได้พบกันครับพี่ๆ

9. Yod Wijit

Yod Wijit Guest

0
    0
    0
    ตอบเป็นข้อๆเลยนะเนื้อหาในนี้คือผมพยายามหาของเองนะคับไมาได้เข้าอู่ ผิดถูกยังไงแจ้งได้เลยนะคับ คับของที่ต้องมี 1.ไมล์ S2000 Ap1 หรือ ap2 ก็ได้คับ มีสอง Spec คือ ไมล์ตัวญี่ปุ่น ตัวเลขจะแสดงผลความเร็วได้แค่ 180 km/hr. และอีกตัวไมล์ฝั่ง ยุโรปเมกา ตัวเลขแสดงผลจะเกิน 180 km./ Hr และแสดงผลได้สองแบบคือ km และ Mph **สังเกตง่ายๆคือตัวไมล์เมกาจะปุ่ม mph ญึ่ปุ่นจะไม่มี ราคา แล้วแต่จะหาได้คับ ส่วนใหญ่ไมล์ เมกา จะแพงกว่า ราคาไมล์ พร้อมปลั๊กSpec Jp.อยู่ที่ประมาณ 8000-12000 ตัว ยุโรป อยู่ที่ประมาณ 10000-15000 แล้วแต่สภาพคับ อยู่ที่จังหวะแหละราคา 2. กล่องที่จำเป็นต้องใช้แปลงสัญญาณสองอันคือ 2.1 กล่องแปลงสัญญานความเร็ว กล่องของนอก Speed haeler อยู่ที่ประมาน 5500-6500 บาท ลองเช็คราคาอีกทีคับใน Ebay** ยอดไม่แน่ใจจริงๆ หรือจะใช้กล่องของบ้านเรา Mpex ก็ได้คับแต่ไม่แน่ใจว่ายังผลิตอยู่รึป่วเพราะยอดได้มือสองมาคับราคา อยู่ราวๆใบละ 2500 คับ 2.2 กล่องแปลงสัญญานความร้อน ถ้าไม่ใช้ระดับความร้อนจะไม่ขึ้น แต่บางคนไม่ซีเรียสเพราะมี Deffi กล่องที่ใช้ของนอกยี่ห้อ ECT Module คับใบละประมาน 2500 http://www.modifry.com/products/ecta/index.htm 3. ค่าวายริ่งแล้วแต่จะ หาได้คับ อยู่ที่ประมาณ 1500-2500 4. ที่เหลือก็เป็นการตัดแผ่นบังไมล์เวลาใส่คับ การติดตั้ง แล้วแต่บอดีรุ่นรถ ek เรา ต้องตัดแผ่นบังไมล์ และใช้กรอบไมล์เดิมมาตัดคับตำแหน่งยึดใช้รูเดิมยึดได้เลยคับ คำถามตามมาคือ 1. ความเร็วตรงรึป่าว ตอบคือ ตรงคับ + - ไม่เกิน 3-5 km/hr. 2. ระดับน้ำมันตรงรึป่าว ตรงแหละละเอียดดีเลยคับใกล้หมดก็เตื่อนถ้าต่อครบๆนะคับ 3. ไฟเตื่อนต่างๆขึ้นครบรึป่าว ตอบเลยว่าครบคับไล่สายแหละวายริ่งดีๆ สรุป คือ เตรียมเงินไว้ 20,000 คับ มีทอนแน่นอนจะมากหรือน้อยก็อยู่ที่จังหวะในหารหาของละคับ ส่วสตัวยอดจบไป 16000 คับผมครบๆทุกฟังชั่น โดยรวมผลตอยให้ค่อนข้างละเอียดเลยคับ เข้าใจคับสำหรับคนที่อยากได้ข้อมูล เพราะผมเคยเป็นมาก่อน555 พิดถูกประการใดชออภัยด้วยนะคับ

10. สวยงามมากครับพี่ ขอบคุณคำตอบดีๆมากเลยครับ^^

11. Yod Wijit

0
    0
    0
    แชร์ๆกันไปคับ^^

12. เออพี่ครับผมรบกวนถามพี่อีกเรื่อง คือถ้าผมจะใส่จอแบบพี่ผมต้องยกคอนโชนหรือว่าเปลี่ยนเฉพราะหน้ากากอย่างเดียวหรอคีับตอนนี้ของผมเป็นคอนโชนเดิม si แล้วราคาจอมันอยู่ประมาณเท่าไรรบกวนผู้รู้ทีครับ^^

13. เฟี้ยวฟ้าวร้องเท้าแก้ว.

14. Yod Wijit

0
    0
    0
    Nuttakit'z Gugตามที่คุยกันเนอะกั๊ก..ยอกภายในมาครบๆเลยคับจบๆเลย ส่วนจอแล้วแต่รุ่นว่าจะใส่ภาพแบ๊คกราวได้รึป่าว

15. โอเคครับพี่เดียวผมคงต้องรบกวนพี่ Jeng V-pro อีกสักนิดแหละครับ^^

16. พี่ Jeng V-pro เก็บตัง ไอ้กั๊กแม่งเยอะๆเลยพี่. แม่งรวย 55555

17. Yod Wijit

0
    0
    0
  18. อิ่มเลยกระทู้นี้ 555+

555 สาระทั้งนั้นพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้