อยากให้เพิ่มหัวข้อ พวกแนะนำส่วนต่างๆของรถครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Please, 21 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Please

Please New Member Member

3
    0
    0
    ไม่รู้ว่าจะยากไปหรือป่าวครับ
    ผมอยากให้พี่ที่รู้เรื่องส่วนต่างๆของรถ Presea และ Primera แนะนำคนที่ยังไม่รู้ส่วนต่างๆอย่างผม หรือคนอื่นๆที่เพิ่งได้รถรุ่นสุดยอดนี้มานะครับ
    เช่น ลูกหมากปีกนก + รูป ก็จะดีเลย จะได้รู้ว่ามันอยู่ตรงไหน ส่วนไหน
    การทำงาน + การดูแลรักษา + อาการหากมันผิดปรกติ + ราคาอะไหล่ + ที่หาซื้อ
    ทำนองนี้ครับ วันละเล็กละน้อย ใครที่มีเวลา อยากให้ความรู้ก็เอามาแบ่งกัน
    ผมเองเพิ่งได้มาไม่นาน คงใช้ไปอีกนาน แต่ก็ไม่รู้จริงๆ คู่มือก็ไม่มี เห็นเค้าคุยกัน ตรงโน้นเสีย อันนั้นพัง
    แล้วของเรามันอันไหนว๊ะ เอเอเออันนั้นป่าว ไปดูที่รถ ใช่อันที่เค้าว่าป่าวนิ ประมาณนี้

อยากให้เอามาเป้นวิทยาทานกันหนะครับ ถ้าผมรู้อะไรก็จะเอามาบอกครับ
    แถมๆๆๆๆ ไม่รุ้ว่ารู้กันหรือยังนะครับ
    เวลาเจอรอย หรือสีหลุด จนถึงสีโป้ ( เค้าบอกมาอีกที ) ถ้าแผลเล็กๆ ให้เอายาทาเล็บสีนั้นมาค่อยๆทาก้ได้ครับ ไม่ต้องลงทุนซื้อที่ทาลบรอย เพราะมันเหมือนกัน

2. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    ไว้มีใครขึ้นกระทู้ แบบนี้ ผมจะติดหมุดให้ละกัน

3. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    เอาออเดิร์ฟมาให้ดูก่อนครับ:D:D:D

4. Please

Please New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ไงก็ช่วยๆกันนะครับ แบ่งปันความรู้กัน
    งั้นถามเลยนะพี่ ลูหมากปีกนกมันอยู่ตรงไหนในรูปครับ ผมไม่รู้จริงๆ
    ขอบคุณครับ
    ปล. แต่ละส่วนๆเป็นรู้จริงๆก็จะดีครับ

5. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
  6. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    เครื่องยนต์ครับ:D:D

7. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    มะมี R11 บ้างเหรอครับ อยากเห็น อยากเห็น คร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้