ช่วยหน่อยคร้าบพี่ทุกคนเรื่องKE-70

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย สาม, 23 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สาม

สาม Guest

0
    0
    0
    พอดีผมลงเครื่อง SR20-DET และผมได้เปลี่ยนเฟื่องท้ายของมิซูบิชิ(กล่องไม้ขีด)แต่พอดีพอใส่มามันไม่ได้ศุนย์กลางทำให้ล้อมันไม่ตรงกับกับสุ่มล้อคับ (ผมอยากให้พี่ๆแนะนำร้านที่เก่งๆเรื่องกานเปลี่ยนเฟื่องท้ายหน่อยคับ) ช่วยหน่อยนะคับพี่ๆทุกคน จะบอกทางกะทู้หรือว่าทิ้งเบอร์โทรร้านไว้ก็ดีนะคับ

2. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    โทรมาครับ083-2928234 พอช่วยได้

3. cactus

cactus New Member Member

77
    0
    0
    / อาการของรถคุณ ถ้าไม่มากนักก็สามารถแก้ได้ไม่ยากครับ ผมไม่รู้ว่ารถคุณเฟืองท้ายมันไม่กลางอย่างไร แต่ก็จะบอกวิธีแก้ทั้งแบบ 2 ครับ
    1 ) ล้อชิดซุ้มล้อไปข้างใด ข้าง 1 มากกว่า ไม่อยู่ตรงกลาง อาการนี้แก้โดยการ ทำตัวปรับเกลียวมาตัดเชื่อมกับ " ตัวกันเซ " ทำให้ตัวกันเซสามารถปรับตั้งได้ และเมื่อ ตัวกันเซ ปรับได้ก็จะสามรถตั้งให้ล้อมาอยู่ตรงกลางได้ครับ
    2 ) ล้อไม่กลางแบบที่ 2 นี้ก็คือ ถ้าเราเอาตลับเมตรวัดจาก ขอบล้อหน้า มาขอบล้อหลัง แล้วความสั้นยาวไม่เท่ากัน ทำให้ล้อฝังหนึ่งไปชิดด้านหน้าของซุ้มล้อ ส่วนอีกด้านหนึ่งชิดกับด้านหลังของซุ้มล้อ อาการนี้แก้โดยการทำ ตัวปรับเกลียว มาตัดเชื่อมกับ อาร์มยึด เพลากลาง ( อาร์มตัวยาว ) เมื่อ อาร์ตัวนี้ปรับได้ก็จะสามารถแก้อาการนี้ได้
    / รถผมก็ KE 70 / SR 20 DET และก็มีปัญหาแบบนี้เหมือนกัน ผมใส่เพลาท้าย AE 86 แต่ที่เกิดปัญหานี้ก็เพราะ เกิดความผิดพลาดจากการตัดผุ ผมก็แก้ด้วยการทำอาร์มต่างให้สามรถปรับได้ ปัญหาต่างๆก็หมดไปครับ ลองไปบอกให้ช่างทำดูนะครับ ถ้ามีปัญหาในการทำก็สามารถสอบถามได้ครับ หรือจะลิงค์ไป รูปกันเซ ก็ลิงค์ตามนี้ก็ได้ครับ http://www.thaispeedcar.com/modifier/speedmo6-dx.htm

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้