ขอสอบถามครับ เสียงสายพานดังเวลาคอมแอร์ทำงานเพราะอะไรครับ ดังเอี๊ยดๆๆๆๆๆๆ เป็นมา2วันละ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย น้ำพุด พ่อน้องน้ำพุด, 2 มิถุนายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอสอบถามครับ เสียงสายพานดังเวลาคอมแอร์ทำงานเพราะอะไรครับ ดังเอี๊ยดๆๆๆๆๆๆ เป็นมา2วันละ

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ตั้งใหม่คับ

2. คลายน๊อตเบอร์14หน้าตัวลูกปืนตัวดันสายพาน แล้วขันน๊อตตัวล่างเบอร์14เข้าอีก เอามือจับดูความตึงหย่อนดูนะครับ อย่าให้ตึงเกินไป

3. หย่อน ยาน

4. ตั้งให้สายพานตึงกว่านี้หายดังเลย

5. ครับเดียวลองทำดูครับ

6. ตอนนี้หายแล้วครับ ขอบคุณทุกคนมากครับ

7. ตั้งสายพานให้ตึงครับ

8. หน้าจะมีรูปน๊อตเบอ14ที่จะตั้งสายพานทีคับผมหาไม่เจอคับรถผมก็ดังแอ๊ดดดๆๆรบกวนชี้จุดทีคับ

แล้วเสียงดังที่เครื่องล่ะครับ ดังทันทีที่ติดเครื่อง รำคาญมาก ๆ แต่ถ้าดับเครื่องเมื่อใหร่ เงียบกริ๊ปเลยครับ :p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้